Chào mào bị bệnh gì đây ?

• Người khởi tạo dyken
  • Ngày bắt đầu

dyken

em mới xin được chú chào mào non về nuôi cho đỡ buồn ,thấy nó có hiện tượng lạ,nó có vẻ hơi yếu,thường di chuyển nhẩy cầu sang trái sang phải bằng cả 2 chân nhìn nặng lề không đứng cầu vững ít nhẩy lăng săng..không kêu chỉ bập bọm trong miệng..các bác tư vấn cách chữa trị cho nó giúp em
thank các bác trước

Sửa lần cuối:

cmtegiac

chim non nuôi lên thường thiếu canxi, bạn cho tắng nắng sớm và cho ăn chuối sứ, cào cào để bổ sung canxi thì em nó sẽ khỏi thôi

dyken

thank bác tiện thể em thấy có con gì nhỏ nhỏ bò ra trên mình em nó ,,,vậy phải làm sao

cmtegiac

thank bác tiện thể em thấy có con gì nhỏ nhỏ bò ra trên mình em nó ,,,vậy phải làm sao
con rận hay mạt đấy bạn, cho e nó tắm nước muối pha loãng đi. Nếu có con đó trên người nó hút máu chim làm cho chim suy nhanh lắm. Vệ sinh lồng nuôi luôn nhé

dyken

vâng thảo nào chim hơi yếu hôm nay mình ngồi 1 ngày quan sát biểu hiện nó hoho thank bác

chimhue

chim non thường thiếu chất , bác bổ sung cào cào và trái cây nhiều vào la ok ngay ấy mà

Chan Hao

Ko có cào cào thi bạn mua nhộng hoặc trứng kiến cho em ý ăn là ok liền à.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Ra tiệm thuốc tay mua b1 về cho nó uống đi bạn! Chữa bại liệt đấy! nhớ phơi nắg đầy đủ nhé!