chào mào bị chuôt xơi

dammechaomao90

các bác cho em hỏi có cách nào treo chim để chống chuột ăn không vì nhà em rất lắm chuột.hôm qua đã bị xơi mất 2 em chào mao rùi. đến hôm nay lại 1 em nữa ra đi.em treo ở tường mà vẫn bị xơi.chán quá các bác ơi.thế là mất 3 em má trắng

cmtegiac

chuột nhà bác thiên tài thế, treo lên tường thẳng đứng mà nó vẫn phi xuống được ah, bạn phải xem lại treo trwn tường nhưng có cách trần nhà nhiều ko chứ sát trần nhà thì cũng như ko. Nhà nhiều chuột thì kiếm ít thuốc chuột về cho bọn nó thưởng thức thôi chứ mấy anh tý lỳ lắm không trị nổi đâu. Xin chia buồn cùng bạn, nuôi chim buồn nhất bị chuột mèo hỏi thăm

chimhue

chuột nhà bác thiên tài thế, treo lên tường thẳng đứng mà nó vẫn phi xuống được ah, bạn phải xem lại treo trwn tường nhưng có cách trần nhà nhiều ko chứ sát trần nhà thì cũng như ko. Nhà nhiều chuột thì kiếm ít thuốc chuột về cho bọn nó thưởng thức thôi chứ mấy anh tý lỳ lắm không trị nổi đâu. Xin chia buồn cùng bạn, nuôi chim buồn nhất bị chuột mèo hỏi thăm
đồng ý với bác này

vuthiyennhi

Nếu treo trên tường mà không gần trần nhà thì sao mà nó xuống được, kiểm tra lại hết rồi treo chim cho yên tâm nhé!

huulan

bạn phải treo cách trần xa trần nhà và mặt đất kèm theo đó là phủ áo lồng cho chuột nó sợ nó không dám xơi

bamien

Nếu cần thiết thì treo dây, hai đầu dây luồn hai cái đĩa nhựa loại to đảm bảo là không vào lồng chim được.
Mình chứng kiến con chuột nó nhảy 20cm từ vị trí thích hợp đến lồng chim rồi chui từ đỉnh lồng xuống, thấy động nó lại chui ra và nhảy vè vị trí cũ....kinh.

vucuong_hpvn

chia buồn cùng bạn. mình cũng mới mất 3em khuyên 1 chào mào hôm qua vì chuột. nó cắn cả chó nũa. hic. ngồi hóng xem còn cách nào ko. mặc dù là đã để cách tường treo dây buộc đĩa mà vẫn hi sinh. chắc phải thiết kế lồng kín cả 6 mặt mất thôi.

Pleikupho

chia buồn cùng bạn. mình cũng mới mất 3em khuyên 1 chào mào hôm qua vì chuột. nó cắn cả chó nũa. hic. ngồi hóng xem còn cách nào ko. mặc dù là đã để cách tường treo dây buộc đĩa mà vẫn hi sinh. chắc phải thiết kế lồng kín cả 6 mặt mất thôi.
thế chắc là phi công rồi ......................@@. chuột mà cắn cả chó thì chắc ko phải con chuột thường rồi

coem_05

Bạn nên xích con mèo ở gần đấy, vừa phòng mèo vồ chim, vừa dùng tiếng mèo đuổi chuột.

dammechaomao90

mình treo sát tường cách mặt đất và trần khoảng cách là 1m5. mà mình không ngờ nò vào kiểu gì được.mình nghĩ bọn này là phi công nhẩy dù xuống rồi

chaomaotd

Tối hôm qua khoảng 11h thấy 2 em ở avi bay loạn xạ, bật đèn ra kiểm tra xem chuyện gì thì thấy 1 cu tý lù lù trên mái avi. Thế là lấy keo dính đặt luôn trên mái , sáng ra thu được 2 chú nhắt, còn những chú to khỏe thì thoát được nhưng ý định muốn nếm thử thịt chào mào sẽ không còn nữa.hêhe.

noucamp98960

Mình cũng tững bị chuột phá, và mình đã tìm 2 miếng nhôm bán kính 20cm, đục lỗ giữa và lồng vào dây thép từ chỗ cột vào tới 50cm, 2 bên chuột có bò vào đến miếng nhôm là bó tay hiiii, nhà mình cũng có mấy em chuột nhắt, và cũng đã phá mấy em chim của mình, tuy nó nhỏ ko cắn dc chim nhưng nó làm chim sợ hoảng bay nhảy mất móng.... mình bị 1 em bỏ ăn mấy ngày sau là chết

chaomaodongmuoi

các bác cho em hỏi có cách nào treo chim để chống chuột ăn không vì nhà em rất lắm chuột.hôm qua đã bị xơi mất 2 em chào mao rùi. đến hôm nay lại 1 em nữa ra đi.em treo ở tường mà vẫn bị xơi.chán quá các bác ơi.thế là mất 3 em má trắng[/QUOTE
]bạn mua 1 cây Inox về treo lên là ko con chuột nào leo dc hết

huulan

1 cách rất đơn giản và gọn nhẹ bác cứ làm mấy cái nón phủ lên nóc lồng thì phi chuôt phi công kiểu gì cũng xòe.Hoặc bác cứ làm ít keo dính để trên tường cao chỗ bác treo lồng ,tránh tình trạng xích mèo ở đó vì mèo nó kêu chim nó cũng hoảng .Thân!

hoangjtam

bạn làm thế này nè mình đã làm thành công : lấy 2 sợi dây thép treo cái sào dài khoảng 2m giữa sợi dây bạn lồng 2 đĩa cd thoa keo dính chuột vào móc lồng chim có nhiều đồ ăn vào và không chim(giấu chim đi) nhé.tạo hiện trường giả nó ăn quen thế nào cũng mò xuống dính chưởng keo liền làm vài đêm là sạch ổ yên tâm.chuột nó leo dây thiện nghệ lắm nhưng dây treo thẳng nên nó tuột từ trên cao xuống sẵn trớn đụng đĩa keo là coi như xong hết đường thoát.