Chào mào bị chuột ăn mất 1 chân

pdhieu99

Em có quây lưới xung quanh chậu cây rùi thả 1 cặp trống mái vô, 2 anh chị đã chịu nhau, mấy hôm nay thấy nhặt rác nhưng chưa làm tổ. Tối qua ở trong nhà nghe tiếng chim bay loạn xạ, chạy ra thì thấy 1 thằng chuột chạy ra. Em lấy khăn tủ kín phần phía trên lông, chỗ chim hay ngủ lại rồi mà sáng nay mở ra thì em mái lông lá xơ xác, bị mất nguyên 1 chân (mất cả đùi). Em nó vẫn đậu cầu và chuyền cành được, có điều ủ rủ nằm 1 cục, chắc còn sợ. Hok biết em nó có sống được không nhỉ mọi người, có cần bắt ra chăm sóc gì ko, thanks!

chao mao beo

tụi chuột mất dạy lắm ,mình cũng đề phòng tụi nó liên tục.lúc nào nhà mình cũng có keo dính chuột cho sáng ,ngày nào cũng dính vài 3 em chuột nhắt.còn chú chim mái bạn bị nz nếu có tình cảm với em nó thì nên bắt ra bôi oxy già vào khử trùng,rồi bôi thuốc vàng(loại bị té xe hay sức ak).nz thì may ra cứu đc..vài lời chia sẻ

thật kinh khủng, căm thù lũ chuột này, trc tôi cũng có 1 em bị chuột cắn như thế này, ra sức chăm sóc nhưng ko cứu được em ấy sau 1 tuần chiến đấu , kỷ niệm buồn