Chào mào bị gãy chân

Click22

Chào các bác, hiện con huế 2 mùa nhà e ở lồng thái k biết do sao mà sau 1 đêm không đứng đc ( chỗ treo lơ lửng k có chuột hay con gì đến đc gần lồng nhé các bác ). e có xoa dầu nặn bóp chân cho nó nhg không đỡ. Sau 2 hôm bắt ra kiểm tra thấy khớp đùi sờ nó sạn sạn e nghĩ gãy chỗ đó. Hiện e nó bị 1 tuần rồi vẫn k có dấu hiệu đỡ. các bác cho e lời khuyên và cách chữa trị với.
Em cảm ơn !

minh_rom

có lẽ e nó bị yếu chân thôi,chứ ko có gì tác động tự dưng sao e nó gãy chân đc,bác nên cho e nó tắm nắng với trùm áo lồng chăm sóc kỹ vài hôm xem sao,mong e nó mau khỏi

thai

để nơi vắng vẻ tên tĩnh cho em nó nghỉ ngơi và bổ sung đầy đủ chất tý là oke àh bác @@

Click22

có lẽ e nó bị yếu chân thôi,chứ ko có gì tác động tự dưng sao e nó gãy chân đc,bác nên cho e nó tắm nắng với trùm áo lồng chăm sóc kỹ vài hôm xem sao,mong e nó mau khỏi
Em chăm đầy đỉ hoa quả :( tắm phơi nắng đủ cả mà sau 1 đêm bị. buồn quá các bác ak

DucNguyen1306

Bác có tập lực cho chim không, nếu không thì sắm cái lồng lực thỉnh thoảng cho chim sang bay nhảy, nhốt mãi trong lồng nuôi tù người

ducviet2510

Chào các bác, hiện con huế 2 mùa nhà e ở lồng thái k biết do sao mà sau 1 đêm không đứng đc ( chỗ treo lơ lửng k có chuột hay con gì đến đc gần lồng nhé các bác ). e có xoa dầu nặn bóp chân cho nó nhg không đỡ. Sau 2 hôm bắt ra kiểm tra thấy khớp đùi sờ nó sạn sạn e nghĩ gãy chỗ đó. Hiện e nó bị 1 tuần rồi vẫn k có dấu hiệu đỡ. các bác cho e lời khuyên và cách chữa trị với.
Em cảm ơn !
chó liền da,gà liền xương, mà chim thì cũng như gà thui bác, thiết mộc chân cũng là 1 chú tật nguyền mà bác, biết đâu cái số bác lại đc sở hữu 1 TMC thì sao:rolleyes:

Click22

Cảm ơn các bác góp ý. E nó đã đứng được gần như bình thường rồi :D chân vẫn hơi còn yếu chút. Nhg ks rồi. E mừng quá. E nó hôm qua vừa kè chim chơi liền 1 tràng.

Thanhchi89

gãy chân b cứ che phủ áo lồng + cầu đậu = cành xoan tươi nếu nhẹ sẽ khỏi, nặng thì đỡ