Chào mào bị gãy móng sát ngón có mọc lại ko

• Người khởi tạo NBQ
  • Ngày bắt đầu

NBQ

1. Tình hình là e có con bổi bị gãy móng gần tới ngón chân (ko bị rút ra nhé) liệu nó có mọc lại ko?
2. Nếu mọc lại thì khoảng bao lâu mới hoàn tất?
3. Mình có nên thay cầu nhỏ như chiếc đũa để móng dễ ra ko?
Mong ae chỉ giáo.

chaomao_bh

nếu gãy còn 1 ít móng gần ngón chân thì có thể mọc được nhé bạn,cầu thì bạn có thể lấy cành cây nào nhiều nhánh lắp vào lồng luôn nhớ là cầu nhỏ loại cho chim sâu ấy,giống bên singapore nuôi,còn về bao lâu thì hoàn tất thì để thời gian quyết định bạn à,chế độ chăm vẫn như thường lệ bạn nhé,mồi tươi + tắm nắng+nước+trái cây,thời gian này bạn nên đừng để em nó hoảng và ít đi dợt là được,chúc chim bạn mau lành

NBQ

nếu gãy còn 1 ít móng gần ngón chân thì có thể mọc được nhé bạn,cầu thì bạn có thể lấy cành cây nào nhiều nhánh lắp vào lồng luôn nhớ là cầu nhỏ loại cho chim sâu ấy,giống bên singapore nuôi,còn về bao lâu thì hoàn tất thì để thời gian quyết định bạn à,chế độ chăm vẫn như thường lệ bạn nhé,mồi tươi + tắm nắng+nước+trái cây,thời gian này bạn nên đừng để em nó hoảng và ít đi dợt là được,chúc chim bạn mau lành
Cảm ơn bạn. Bổi bóng bộ đẹp nhưng tiếc cho cái móng, móng giữa mới ác chứ

phuongcty470

Cảm ơn bạn. Bổi bóng bộ đẹp nhưng tiếc cho cái móng, móng giữa mới ác chứ
Theo kinh nghiệm mình đã từng gặp thì nó sẽ ra lại nhưng hơi chậm. Bạn cứ nuôi cầu bình thường vì thay cầu nhỏ thì các móng kia sẽ nhanh dài, cũng là điều bất lợi. Mình có 1 e bị gãy 1 năm sau mới thấy dài ra nhưng móng ko đẹp như các móng khác.

giangnam

Nếu móng gãy mà còn cùi thì mọc lại thôi. time này nên trùm lồng lại cho chim bớt bay nhảy