Chào mào bị gãy mỏ.cao thủ giúp đỡ

chaomaovietnam

con chào mào nhà em không hiểu sao tự dưng nó lại bị gãy mỏ trên.xin các cao thủ chỉ giáo xem nó có mọc lại được không.thank trước

lenhattan

bạn chụp cái hình xem thử mức độ nặng nhẹ hả bạn?em nó có mổ thức ăn dc ko?nếu dc thì ko sao,mình nuôi gà đá thì thấy mọc lại như thường,con chào mào thì lót dép ngồi chờ các vị sư huynh. chào bạn.chúc chim bạn chống bình phục.thân

N

namkiet

Guest
con chào mào nhà em không hiểu sao tự dưng nó lại bị gãy mỏ trên.xin các cao thủ chỉ giáo xem nó có mọc lại được không.thank trước
Bạn nên cho biết nguyên nhân để ae còn có thể biết để giúp đỡ, theo mình nếu ăn uống được thì cứ để nuôi rồi nó sẽ mọc lại tự nhiên, con nếu do tác động khác khiến chim gãy mỏ thì nên trả về tự nhiên bạn ah !
Thân

102

trả nó về tự nhiên đi bạn ơi , bạn nuôi nữa cũng cảm thấy chán lắm

sinzum

chú thớt chưa nói rõ mà. Gẫy mỏ mà gẫy như thế nào đúng ko ?? Tốt nhất bạn muốn ae giúp đỡ thì ít nhiều phải có hình ảnh hoặc clip của em nó. Để anh em già mùa xem và chuẩn bệnh. Top để Ae giúp đỡ bạn nè.

mega

bác phải nói rõ là gãy ở mức nào, gãy 1 đoạn dài hay 1 tí thôi chứ, kiểu này các cao thủ cg bó tay, nhưng theo e gãy ít mà vẫn ăn dc thì để nuôi, nếu giống gà thì sẽ mọc lại thôi, còn gãy nhiều thì cho e nó tự do luôn, 1 vài lời góp ý, thân

chaomaovietnam

nó gãy tầm 1 ly cac bác ợ mà gãy mỏ trên.an thì vãn an được nhưng nhìn nó hơi xấu mà không biết nó có mọc lại được không nữa.hjx.còn hình ảnh thì em không biết bót lên.hihi.em nó gãy cũng được tầm 1 tuần an uống thì ngon lành trấc phải chờ đợi em nó tiến chiẻn thế nào đã.

mega

nó gãy tầm 1 ly cac bác ợ mà gãy mỏ trên.an thì vãn an được nhưng nhìn nó hơi xấu mà không biết nó có mọc lại được không nữa.hjx.còn hình ảnh thì em không biết bót lên.hihi.em nó gãy cũng được tầm 1 tuần an uống thì ngon lành trấc phải chờ đợi em nó tiến chiẻn thế nào đã.
gãy vậy chắc có thể mọc lại, trc e có con gà tre gãy mỏ tầm 4mm khoảng 3-4 tháng sau mọc lại, nếu e đấy là chim đẹp mà chủ thớt yêu thích thì nên nuôi, còn ko thì thả đi, chim ở thiên nhiên luôn biết cách chữa trị cho nó mà, vài lời góp ý. thân

deadmos

Mình cũng đang nuôi 1 em gãy mỏ chấu dưới. Ăn uống bình thường và hót hét, ché như con điên suốt ngày đè mấy em chào mào khác không lên nổi. Theo mình quan sát từ khi gãy đến giờ mỏ có mọc ra nhưng rất chậm có thể mất 1 năm hoặc lâu hơn. Lúc đầu cũng định cho em nó về thiên nhiên, nghĩ tội nó không biết kiếm gì để ăn với tình trạng như vậy nên mình giữ em nó lại nuôi 1 phần em nó là e chào mào đầu tiên mình nuôi. Kiên trì ắt thành công

chaomaovietnam

chuẩn rồi.con đấy là chim em nuôi đút lên thả đi cũng không được thôi thì cứ để nuôi.hihi.