Chào mào bị gảy móng (thối móng)

bantructuyen

Mình có chú chim chào mào, chưa bao giờ mình thích chú chào nào như chú này. 2 tuần này mình bận không cho tắm nhưng vẫn thay phân hàng ngày. hôm nay mới nhìn kỹ thấy móng chân bị rụng mất 1 bên. chán quá đi mất?????? mình đang điều trị cho nó.

1. Các bác nào có bài thuốc nào hay ko chỉ mình với.
2. Liệu móng rụng rồi có mọc lên được ko? nếu ko mọc được chắc em phải phóng sinh em ấy thôi. chứ không tội em ấy lắm

Các bác nào có kinh nghiệm chỉ em phát

xuanhuy008

nếu bạn thấy móng chân cụt hẳn không có dấu vết bị thương hay gì cả thì bạn chỉ cần tìm cái avary nào thả vô 1 thời gian thì móng của em nó sẽ mọc lại thôi!
còn theo ý kiến của riêng mình. con chim hay, bạn thích thì gãy 1 móng không có gì to tát, cứ cố gắng nuôi dưỡng vì tài năng của em nó sẽ không vì thế mà sụt giảm đi tí nào đâu, thậm chí có thể còn ngoài mong đợi của bạn. mình nghĩ bạn nên cố gắng chăm sóc em nó thật tốt, nếu ai cũng có suy nghĩ như bạn thì chúng ta sẽ không có tích của chào mào Thiết Mộc Chân ngày hôm nay. thân

bantructuyen

mình thấy móng chân cụt hẳn không có dấu vết bị thương hay gì cả. mà cho mình hỏi Avary là cái gì?????. Rất vui khi nghe tin móng mọc lại được he he he. chỉ tội em ấy đang thay lông mỗi khi bắt ra bôi thuốc xót hết ruột, rung thêm mớ lông. hic hic

trongkhuongbd85

đúng rồi nếu không có dấu tích gì thì khả năng nó sẽ moc lại móng khác thôi ,chúc chim mau bình phuc

minhgas

Chào mào cùi bắp
mình thấy móng chân cụt hẳn không có dấu vết bị thương hay gì cả. mà cho mình hỏi Avary là cái gì?????. Rất vui khi nghe tin móng mọc lại được he he he. chỉ tội em ấy đang thay lông mỗi khi bắt ra bôi thuốc xót hết ruột, rung thêm mớ lông. hic hic

Aviary là loại lồng to được dựng giống như kiểu bán thiên nhiên. Bác có thể tham khảo hình nhr và bài viết từ topic về aviarry, lồng cóng. Chúc bác nuôi em nó lành bệnh và sẽ chơi hay hơn. Mất 1 móng chân không phải là vấn đề quá lớn bạc ạ

N

namkiet

Guest
Thả đi bạn ơi.nuôi con khác, nếu không thì thả avi.
Thân

bantructuyen

Tình hình là rất tình hình các bác ah. Hiện tượng dụng móng vẫn chưa có dấu hiệu chấm dứt. Đã rửa chân bằng nước muối hoặc oxi già, cho sang lồng mới. Chân không có hiện tượng sưng hay đỏ, trông rất bình thường. đã đi nguyên 1 bộ móng của 1 chân.

Ai có kinh nghiệm hướng dẫn em phát. gấp lắm rùi. Haizzzz

bantructuyen

ac, vậy chỉ có mình em dích vụ này ah, hic đen thế là cùng, nản quá. Cuối tuần mình sẽ chụp ảnh cho mọi người xem tình trạng của em nó vậy. Em ngày vẫn đi làm nên ko có thời gian.

xuanhuy008

lạ nhỉ! hồi giờ mình cũng chưa gặp trường hợp này! bác up cho ae xem cái hình! có lẽ em nó ko muốn ở với bác rồi!