Chào mào bị hắt xì sau khi tắm.

HiếuAnh

Chào các bác,
Em có bé chào mào bình thường thì không sao nhưng cứ tắm xong treo lên là ắt ắt ắt mấy cái liên tục, bác nào biết giúp em với không biết như thế có sao không ah.
Cám ơn các bác

Bilado

Trưởng Ban Giám Sát HHCMMN
Hieu Anh ra tiệm thuốc Tây mua xi rô ho của em bé về pha một cồng nuổc cho chim uồng vằi bửa lằ hềt liền

vutran

cái này e nghĩ nếu chim bác tắm xong theo dõi nó 1 lúc sau hết thì ksao đâu bác ah,em nó bị nước vào mũi nên xì ra thôi,nếu sau đấy 1 lúc mà bác còn thấy hiện tượng liên tục có lẽ bị cảm r

HiếuAnh

cái này e nghĩ nếu chim bác tắm xong theo dõi nó 1 lúc sau hết thì ksao đâu bác ah,em nó bị nước vào mũi nên xì ra thôi,nếu sau đấy 1 lúc mà bác còn thấy hiện tượng liên tục có lẽ bị cảm r
Cám ơn bác nhưng chim em nó chỉ ắt ắt 2 3 cái là thôi không thấy nữa bác ah

vutran

thế bt thôi mà bác,lúc tắm nước nó vào mũi nó hắt ra,như người đi bơi cũng phải thế mà :D sau khi tắm mà mà chim bị thế nhiều mới sợ bị cảm,theo mh nghĩ thì vậy ;)

tosudoc

Hieu Anh ra tiệm thuốc Tây mua xi rô ho của em bé về pha một cồng nuổc cho chim uồng vằi bửa lằ hềt liền
chưa chi dùng thuốc cũng không tốt lắm đău. Bạn dùng bài dân gian đi nhé. Chim cm hoặc các loại chim đa số nên để nươi khuất gió. Bạn cho chim ăn cam ( quít còn tốt ) thoa ít mật ong, kết hợp với ít hàng đỏ ( tốt hơn là củ nén ) dập nát bỏ dưới đáy lồng trùm lại.

lenhattan

Mua cho em nó cái kính lặn bác ơi. Nước vào mủi nên hắt xì rùi kìa

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Coi chừng lúc tắm bị sặc nước, hoặc sặc lúc xịt nước (nếu có), lấy nắm tỏi đập dập, cho vào tay, vắt mỗi bên 1 giọt , tủ áo lồng cho ấm, làm liên tục 3 ngày là khỏi thôi, chúc bác thành công nhé.

Thân, black_fish9402

HiếuAnh

Coi chừng lúc tắm bị sặc nước, hoặc sặc lúc xịt nước (nếu có), lấy nắm tỏi đập dập, cho vào tay, vắt mỗi bên 1 giọt , tủ áo lồng cho ấm, làm liên tục 3 ngày là khỏi thôi, chúc bác thành công nhé.

Thân, black_fish9402
Em không xịt nước bác ah, em nó cho sang lồng là tự tắm, nhưng bác nói cho tỏi vào tay vắt mỗi bên 1 giọt là sao em chưa hiểu bác giải thích kĩ dùm em để em làm theo đc không ah.
Cám ơn bác