Chào mào bị liệt hai chân

ducterry

các bạn cho mình hỏi, mình đang nuôi 1 chú chào mào đang tập chuyền.Từ qua đến giờ nó bị liệt chân thì phài, ko bay được nữa cứ nàm im một chỗ.
vậy làm thế nào chữa được bầy giờ

Sửa bởi Amin:

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Cảnh báo bạn ducterry! Không chèn website khác với mọi hình thức! Cảm ơn!

Bav4ever

Bạn cho nó ăn chuối kết hợp pha ít vitamin D (tầm 2 -3 giọt) vào cám ướt đút cho nó 2 đến 3 ngày là ngon lành. Nhớ phải cho ăn chuối ko mổ phải đút cho nó bạn nhé.
Chúc chim non nhà bạn mau lành

cmtegiac

Bạn cho nó ăn chuối kết hợp pha ít vitamin D (tầm 2 -3 giọt) vào cám ướt đút cho nó 2 đến 3 ngày là ngon lành. Nhớ phải cho ăn chuối ko mổ phải đút cho nó bạn nhé.
làm theo cách bạn này là chim sẽ hết liệt thôi, kèm thêm bạn cho chim phơi nắng sớm và ăn cào cào non (loại cào cào sữa nhỏ dành cho khuyên ấy) nữa nhé

coem_05

Chào mào non nuôi từ lông ống lên, nếu không cho ăn hoa quả đều + với mồi tươi rất dễ bị liệt. Bạn mình nuôi còn nghiền mịn vỏ trứng và trộn một ít với cám ướt đút cho chim nữa (bổ xung canxi)

chaomaophoxuoi

cứ chuối phan là ok

bamien

Chim thiếu hoa quả, chăm chim non mà thiếu hoa quả là công toi. Bạn cho ăn nhiều chuối chín tới(không ăn thì đút) sâu, châu chấu non, mỗi ngày 1 viên B1 hòa với nước hết ngày đổ đi.
Chúc chú chim mau khỏe.

gaututi

cũng đang nuôi 1 con non, từ lúc lông ống đến h, mình cho ăn cám xệt hoa quả, sâu dế hàng ngày nên giờ vẫn ngon lành

chaomaoxunghe

CHim bạn là chim non àm có hiện tượng liệt chân là do bạn cho ăn cám thôi mà không bổ sung cho chim hoa quả và mồi tươi. Trong thời gian đầu thì bạn cho ăn chuyên hoa quả mềm và chính là chuối. Đến khi chim lớn hơn một chút chuyển sang cho chim ăn cám kèm với hoa quả mềm. Đến giai đoạn chuyền thì cho ăn cám với hoa quả, cho thêm ăn mồi tươi là cào cào, bạn chọn những con non xanh, cỡ nhỏ bóp mềm vừa miệng chim. Từ giai đoạn 2 thì bạn có thể cho chim ăn cào cào non mềm.
Chúc chim bạn mau khỏe. Thân

PhamGia0811

Co ae nao biet tai sao chim con bj xu long . An uong van bjnh thuong . Nhin gjong ko co su song . Ai bit cach nao hay chi mjh voi

F

fXuNgmim378

Guest
Tranh chữ cha Và mẹ thư pháp (tranh thành phẩm)

Kích thước: 47cmx63cm

Số tiền: 900.000 VNĐ

Ý nghĩa tranh thêu chữ cha & mẹ
Những câu thơ nhỏ ở trong bước tranh không thể nào nói hết được công lao to lớn của cha mẹ được,tuy nhiên nó cũng đóng góp phần nào an ủi và giúp cho những bậc làm cha làm mẹ cảm nhận được sự biết ơn sâu sắc từ những đứa con của mình.
Và điều đặc biệt là khi các câu thơ ấy, bức tranh ấy lại được do chính tay những đứa con của mình thêu bằng những đường kim mũi chỉ và cả tâm huyết của mình thêu lên để dành tặng cha và mẹ mình.Bức tranh thêu tuy bé nhỏ nhưng nó lại mang rất nhiều ý nghĩa,và rất phù hợp để tặng cho cha mẹ hay là ông bà,và thật đặc biệt nếu chúng ta tặng vào những dịp tri ân công đức của cha mẹ.
>>>Xem thêm tại http://tranhtheuchuthapthanhpham.blogspot.com/2013/11/tranh-theu-chu-thap-thanh-pham.html

gaututi

các bạn cho mình hỏi, mình đang nuôi 1 chú chào mào đang tập chuyền.Từ qua đến giờ nó bị liệt chân thì phài, ko bay được nữa cứ nàm im một chỗ.
vậy làm thế nào chữa được bầy giờ
hoa quả nhiều vào bác ạ, tăng cường vitamin có nước cam cho em ý uống, chuối,táo ,lê..... cám trộn sền sệt, cào cào , dế sâu đều, bắt đc nhện cực tốt