Chào mào bị ngước

thanhhai572

Tình hình là mới tuyển 1 em bổi tướng tá, thái độ tạm ổn mà mỗi tội nhác kinh khủng các bác à. Thấy người là rúc tìm đường thoát, em đã trùm 3 mặt để hở 1 mặt thì thấy em nó đứng ở cầu phụ ngước ngước lên nóc lồng như muồn tìm đường thoát. BÁc nào có cao kiến chỉ giáo dùm e với ạ, chứ e sợ để lâu thành ngoái lộn :)

quangphucmobile90

trùm kín áo lồng để cho yên tĩnh 1 thời gian đi bạn hạn chế tiếp xúc tối đa với nó. bỏ cầu phụ ra chỉ 1 cầu chín duy nhất thôi. trùm áo lồng kín để hở 1 xíu để chim thấy đường ăn. khoảng tầm 1 tháng chim sẻ hết hoãng sẻ bớt ngay. mới bị phát hiện sớm trị sớm có thể khỏi chứ để lâu khó chữa. mình cũng có 1 em bị vây giờ đả đở .vì là bổi nên không nên ép mau dạn quá dễ sinh tật. chúc bạn thành công.

thanhhai572

trùm kín áo lồng để cho yên tĩnh 1 thời gian đi bạn hạn chế tiếp xúc tối đa với nó. bỏ cầu phụ ra chỉ 1 cầu chín duy nhất thôi. trùm áo lồng kín để hở 1 xíu để chim thấy đường ăn. khoảng tầm 1 tháng chim sẻ hết hoãng sẻ bớt ngay. mới bị phát hiện sớm trị sớm có thể khỏi chứ để lâu khó chữa. mình cũng có 1 em bị vây giờ đả đở .vì là bổi nên không nên ép mau dạn quá dễ sinh tật. chúc bạn thành công.
thanks bạn, để mình áp dụng thử xem sao, chỉ khi lại gần lồng quá thì em nó mới có hiện tượng đấy

biohlala

chắc bổi mới nên vậy , bạn cứ từ từ cho nó thích nghi , chắc k sao , bạn đừng lo , mìh còn bị người quen bán cho con bi ngước , nhưng do bi lâu năm , nên phóng sanh rồi .