chào mào bị ngẻo đầu

khjnkhjn

các bác ai biết giúp dùm e với! hôm qua e có e chào mào buổi trưa( khoảng 12h) e tắm cho chim rồi phơi nắng xong e mang đi dợt ( bạn rủ mang test dùm chim bạn) xong về treo tối lại trùm lống bình thường sáng ra thấy e nó rụt cổ + đầu ngẻo sang 1 bên các bác nào biết giúp e với! chân thành cảm ơn!

coem_05

Bị gió rồi bác ơi !!! chờ chết thôi !!!
Phán linh tinh, không biết đừng nói bậy. Bro xoa dầu gió nó dưới lườn đi, loãng thôi không đặc chim bỏng mà chết, vẩy 1 ít dưới đáy lồng với 1 ít vào áo lồng, sờ chỗ phao câu có đoạn lồi lên giống như của con gà mà mình thấy khi trụi lông ấy, nặn nhẹ hết mủ vàng, khi nào thấy trắng thì dừng, để nơi kín gió và yên tĩnh, tủ áo lồng gần kín lại (kín hết chim ngạt hơi dầu gió). Thức ăn và hoa quả nhớ để đầy đủ để chim đói còn ăn.

khjnkhjn

cám ơn bác! chắc e đi thử liền e báo bác lại sau! nói thất e ngồi sáng giờ để chờ đợi

khjnkhjn

dầu thì e bôi rồi còn việc nặn bình dầu khó wa bác ơi! còn cách nào k các bác

ĐKL?hao12345

Phán linh tinh, không biết đừng nói bậy. Bro xoa dầu gió nó dưới lườn đi, loãng thôi không đặc chim bỏng mà chết, vẩy 1 ít dưới đáy lồng với 1 ít vào áo lồng, sờ chỗ phao câu có đoạn lồi lên giống như của con gà mà mình thấy khi trụi lông ấy, nặn nhẹ hết mủ vàng, khi nào thấy trắng thì dừng, để nơi kín gió và yên tĩnh, tủ áo lồng gần kín lại (kín hết chim ngạt hơi dầu gió). Thức ăn và hoa quả nhớ để đầy đủ để chim đói còn ăn.
+Chim em tình trạng giống chim bác này cũng sáng nay luôn+mủi bị dính chuối nửa chứ
+Em làm giống bác này + em pha mật ong với nước lúc bắt chim ra thoa dàu, thì bỏ vào mồm 2 con cào cào non + 2 thìa nước có mật ong. Giờ thì đã lên cầu đứng, ăn vài miếng chuối. Chỉ cầu cho em nó qua khỏi cơn bạo bệnh này thui

khjnkhjn

chán mùa náy ghê mới chạy tới chạy lui tìm thuốc chữa ho giờ lại vậy

mecm

+Chim em tình trạng giống chim bác này cũng sáng nay luôn+mủi bị dính chuối nửa chứ
+Em làm giống bác này + em pha mật ong với nước lúc bắt chim ra thoa dàu, thì bỏ vào mồm 2 con cào cào non + 2 thìa nước có mật ong. Giờ thì đã lên cầu đứng, ăn vài miếng chuối. Chỉ cầu cho em nó qua khỏi cơn bạo bệnh này thui
làm theo cách bác này là ok đó bạn

khjnkhjn

Chim khó ăn khó uống! Không biết lâu không thì hết nghẻo đều hay là thành tật luôn đây biết