chào mào bị ong đốt

thangqb198

mọi người giúp em vs... sáng nay e treo con mào ồi lên cây trong vườn nhà bẩy rồi đi chơi khi về thì không biết ở đâu ra 1 bầy ông lửa nó chui vào lồng làm chim e hoảng sợ nhảy loạn lên rồi còn bị đốt ở nơi chân nử.h em thấy nó nằm trên cầu k nhảy nhót j nhìn thấy thương, e đút châu chấu nó vẩn ăn. mọi người có cách nào giúp e chào mào của e lành lại đc k..thaks nhìu

Hải Băng Giá

mọi người giúp em vs... sáng nay e treo con mào ồi lên cây trong vườn nhà bẩy rồi đi chơi khi về thì không biết ở đâu ra 1 bầy ông lửa nó chui vào lồng làm chim e hoảng sợ nhảy loạn lên rồi còn bị đốt ở nơi chân nử.h em thấy nó nằm trên cầu k nhảy nhót j nhìn thấy thương, e đút châu chấu nó vẩn ăn. mọi người có cách nào giúp e chào mào của e lành lại đc k..thaks nhìu
Chưa gặp trường hợp này, các cao thủ đâu giúp bạn ấy với

shopthuhavd

Trường hợp này hơi đặc biệt đây, Pác thử đo huyết áp em nó chưa, hê hê :D. Thường khi ong chích vào người hay chim thì sẽ để lại mũi kim trong đó, Pác kiểm tra chân em nó chỗ bị ong đốt có còn mũi kim không? nếu có gỡ ra rồi dùng rượu xoa nhẹ lên chỗ đó cho đở, nhưng tốt hơn hết Pác lấy vôi ăn trầu xoa lên vết ong đốt cũng tốt lắm:D
Thân !

songhuynmun

bắt con giọng con của con ong bóp nát xoa vào vết đốt .. hoặc lấy vôi bôi zô để trung hòa vết thương , lấy mật ong xoa thử

lebinhmobile

vôi ăn trầu rất ok với người nêu bị ong đốt, còn với chim mình chưa biết.
Mong chim pác chóng phục hồi.

thangqb198

chim của em còn hơi nhảy nên k dám bắt r xem sợ nó hoảng.nhưng hôm nay e củng thấy nó đở hơn rồi nhưng chân vẩn còn yếu...