Chào mào bị sâu lông

leo25788

[h=3]ECOF 400 pha loãng phun xong để 1 buổi xong đem chim đi tắm.10 ngày sau phun lại,kết hợp phun lồng.Đảm bảo 100% hết[/h]

hieu767979

Bệnh này nếu lâu ngày ảnh hưởng không nhỉ đến chân mà bị đến xuơng luôn đó bạn à.
Để chữa bệnh này cần một chữ " NHẪN " dù chữa bằng cách nào đi nữa. Thời gian chữa bệnh nếu nhanh nhất là một lần thay lông.
- Cách chữa:
Dùng nước vệ sinh phụ nữ DẠ HƯƠNG ( cách chữa này nhiều diễn đàn đã đề cập đến ). Liều lượng 1 nắp bình nước pha lẫn một khay nước tắm tầm 0.5l nước cho chim tắm. Kích thích chim sửa lông. Kích thích bình dầu tiết nhiều dầu để chim vút lông. Dữ ẩm cho lông chim.
Ngày tắm một lần. Hạng chế cho chim tắm nắng vì nắng nhiều làm cho khô lông.
Thức ăn thì nên cho chim ăn đồ mát. Bột chim hạng chế các thành phần nóng như : Đậu Phộng ( lạc ).v.v
Không nên Nhổ lông chim hoặc các trường hợp can thiệp vào bộ lông chim từ bên ngoài.
Khi tắm chim ta nên vệ sinh lồng thật tốt , dùng bàn chải đánh răng vệ sinh nan lồng + Đáy lồng .v.v các kụ nuôi chim thường thay giấy báo lồng, thảm lồng chứ không vệ sinh các thứ còn lại. Đây là cơ hội và địa điểm để rận mọt sinh sống. .
Khi chim thay lông thì vẫn nuôi ở chế độ lông bình thường và pha nước tắm cho chim.
* Lưu ý :
- Chim sung và ổn định là chim phải khỏe. Chim khỏe bắt đầu từ bộ lông.
- Khi thay xong lông chim bị bênh rất lâu để vào lữa như lúc chim còn mang bệnh.
Chúc chim các bác đẹp đẻ
......thanks

vivian

đầu tiên cần phải trừ đc rẫn mát đã , bạn mua nc dạ hương và pha vào nc cho em nó tắm 2 đến 3 lần , sau đó lấy nc chim vừa tắm hoặc pha thêm để lau lồng rửa lồng , rồi mang phơi nắng nhớ phải nắng to nhé , bỏ hết cóng nc ra đổ luôn cám cũ đi và ngâm cóng vào nc sôi nhé vì sợ giận mát sẻ đẻ trong lọ cám , đặt lồng ra phơi theo nhiều hướng khi đã xong hết thì bắt đầu điều chị về xâu lông của em nó , bác bắt em nó ra tìm những sợi lông bị xâu rồi nhổ đi tốt nhất là nhổ bằng díp nhé , nếu ko nhổ hết đc em nó sẽ ko lên lông mới đc đâu , rồi là tịt hẳn có muốn cũng ko ra đc nữa , rồi bạn kích cho em nó mọc lông lại bằng cách cho em nó ngủ nhiều [tủ lồng lại ] cửa áo mở chữ A nhé tăng cường cho em nó ăn cào cào , mai mực nghiền bột trộn vào với cám hoa quả chuối , cam , sung , ớt đà lạt , sau lần lông này chim bạn sẽ đẹp thôi [ chúc bạn thành công và chú chim của bạn nhanh khỏe ]

yeuchimhue

bác nấu lá chè hòa loãn ra + thêm tí muối cho chim tắm , khoản 2 tuần là sạch rệp, lông đẹp lại , công thêm trái cây và cào cào là ok đấy ạ . chúc bác thành công nhé