Chào mào bị tiêu chảy

ngocthien022

Trước mùa hè thì con chim vân bình thường, nhưng tự nhiên 1 tháng gần đây bị tiêu chảy, phân lỏng, em đã cho chim ăn dứa và tình hình tiến triển tốt hơn, nhưng khi em lấy dứa ra và cho ăn với bột không, thì chim lại bị tiêu chảy như cũ. mong mọi người giúp em! Em cảm ơn!

hoangjtam

chim mình cũng bị vậy .k phải chim yếu lữa vẫn chơi nhưng phân vẫn nát có nhiều nước cám thì mấy con kia ăn phân vẫn tốt k dư đạm chẳng hiểu sao phân k khô được .up cho cao thủ vào giúp cái.

vubaucat

xem lại cám của mấy anh.mỗi con mỗi cơ địa khác nhau.nếu làm cám xem lại dinh dưỡng.

windstrucks

cùng quan điểm với vubaucat, đôi khi có những chu chim vì li do cơ địa mà sẽ khác biệt so với những chú chim khác nuôi trong cùng nhà về vấn đề dinh dưỡng. nếu bị thời gian dài k khắc phục được bạn nên nghiên cứu 1 loại cám hoặc công thức khác phù hợp hơn cho chú chim đó. Thân.

mecm

chỗ bạn thời tiết có lạnh k,nếu lạnh phân ướt là bình thường,bạn coi lại cám,thường siêng cho ăn chuối móc vừa chín tới,cho ăn trái cây ít nước

secrethung

Trước mùa hè thì con chim vân bình thường, nhưng tự nhiên 1 tháng gần đây bị tiêu chảy, phân lỏng, em đã cho chim ăn dứa và tình hình tiến triển tốt hơn, nhưng khi em lấy dứa ra và cho ăn với bột không, thì chim lại bị tiêu chảy như cũ. mong mọi người giúp em! Em cảm ơn!
Bác mới đổi cám cho em nó hả, nếu bác đổi cám cho em bị tình trạng đi phân lỏng, có mùi hôi như trên thì khuyên bác nên dùng cám cũ. Để càng lâu ngày càng khó trị dứt tình trạng tiêu chảy này đó, 1 thời giang ngắn nữa có lẽ em nó sẽ đuối sức, xù lông, ko hót, ko nhảy nữa là mệt lắm đó. Bác thử pha nước trà đặc cho em nó uống trong vòng 1 tuần xem có bớt ko, hay nữa là ra tiệm thuốc tây mua loại thuốc tiêu chảy cho người như Berberlin pha 1/2 viên cho 1 cóng nước, thay nước pha thuốc hàng ngày cho uống trong vòng 1 tuần có lẽ em nó sẽ khỏi.

N

namkiet

Guest
Chào bạn!
Chim bạn là do thời tiết thôi không sao đâu, thời tiết đang lạnh thì phân chim chưa được khô là bình thường, bạn nên cho chim ăn thêm chuối mốc vừa chín tới nhé, cho ăn thường xuyên phân chim sẽ khô và đẹp thôi .
Phân chim của mình, mùa đông khi cho ăn chuối nè bạn!

Thân