Chào mào bị tuột móng nhờ ae giúp gấp!!!

Wí Xì Tộc

Mình sang em nó qua lồng lực để quét nhớt lồng tre, hic hic sáng dậy thấy máu dính đầy người thấy móng bị tụt hết lớp sừng bên ngoài, chỉ còn lõi ngắn, cho mình hỏi có ae nào bị như vậy móng có mọc lại không? Có cần tắm nc muối sát trùng không, hic chú chim cưng chắc đau lắm thank ae

ledinhnhan01

Anh cho tắm bỏ thêm vài hột muối, để ở lồng khác ( nan tre nhé bác), em nó còn lõi nên sẽ ra lại, chúc em nó mau khỏe

hoangjtam

sặc chắc e nó bị hoảng gì rồi tung tới bay móng mà bác k nghe động tĩnh gì sao.tắm nước muối trùm lại nơi yên tĩnh e nó sẽ hồi phục.

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
Đêm bị chuột hay mèo vờn rồi. Bây giờ chỉ nên cho lại vào lồng nuôi trùm lồng treo nơi kín , yên tĩnh hai đén ba ngày.
Móng cụt hẳn thì khg có nguy cơ lớn là sẽ khg ra lại đâu bạn!
Chia buồn cùng bạn!

Wí Xì Tộc

Đêm bị chuột hay mèo vờn rồi. Bây giờ chỉ nên cho lại vào lồng nuôi trùm lồng treo nơi kín , yên tĩnh hai đén ba ngày.
Móng cụt hẳn thì khg có nguy cơ lớn là sẽ khg ra lại đâu bạn!
Chia buồn cùng bạn!
em nó còn phần lõi tủy thấy đen hơi óng khoảng 2mm

myhero1000

Móng sẽ mọc lại thôi. Mình có 1 em như vậy. Bị gãy móng lúc nào ko biết. Theo dõi thì mấy hôm nay móng bắt đầu mọc ra, phần đầu cũng nhọn và cong như móng không gãy. Hy vọng là sẽ đẹp. Thời gian tầm 4 tháng kể từ khi phát hiện ra móng bị gãy. Chúc chim của bạn nhanh phục hồi.

caphesua

lỏi vẫn còn thì móng vẫn mọc nhé bạn.nhưng nó sẽ đùn ra 1 cục thẳng đơ và kg có đầu nhọn như móng bt đc.mình có 1 e cũng như vậy đó.vc cần làm là trùm áo lồng cho e nó nghĩ ngơi thôi.1 tuần là ổn.

Wí Xì Tộc

[/URL][/IMG]ae xem dùm móng nhỏ chan phải

Phan Thanh Huy

Trưởng Ban Thi Đấu HHCMMN
Bạn đt cho mình tư vấn bảo đảm hết 100/100 và giử được móng nếu ko giử được móng mình lo bạn chầu nhậu . Nói thật đấy .
đt :090.7902.968
HUY LAN thân !

vinhdq

Anh Phan Thanh Huy quá nhiệt tình, kỹ thuật và bí quyết đầy mình, vote cho anh 01 phiếu, chúc anh và gia đình sức khỏe, chim cò căn cứng.
Thân!

peterphan_vn

Xin cám ơn Anh Huy đã nhiệt tình hỗ trợ cho các anh em, được những bật tiền bối như anh hỗ trợ em nghĩ phong trào chim cò của các anh em sẽ ngày càng vững mạnh hơn...

Thanks,

Wí Xì Tộc

Thank anh Huy nhiệt tình chia sẻ cách chữa trị, sau 3 tuần móng của em nó vẫn còn loi đen k rụng k bit có mọc dài ra không
[/URL][/IMG] móng trong chân phải

tenchiday

bác này ẩu quá, sang qua lồng lực thì vác bỏ vô nhà luôn chứ để ngoài bị vờn là đúng rồi. còn sống là mừng rồi đó bác.

mecm

mong e nó nhanh bình phục,mà a huy chỉ cách gì bác có thể chia sẻ cho ae bít đc k