Chào mào bị xù lông không ăn. mong các bác giúp voi

minhquynhln

minh có con cm mấy hôm nay xù lông không ăn, nhảy yếu, đi phân lỏng,chỉ ngồi 1 chỗ. miền bắc mấy hôm nay rét quá.mong các bác giúp mình với. con cm này là hay nhất nhà mình. chữa trị nó ntn?

chaomao121212

các cao thủ đâu hêt rồi, giúp minhquynhh đi, mình mới vào nghề nên ko có kinh nghiệm
up cho bạn

lenhattan

minh có con cm mấy hôm nay xù lông không ăn, nhảy yếu, đi phân lỏng,chỉ ngồi 1 chỗ. miền bắc mấy hôm nay rét quá.mong các bác giúp mình với. con cm này là hay nhất nhà mình. chữa trị nó ntn?
em nghỉ em nó bị cảm lạnh hoặc trúng gió rồi.đầu tiên bạn nên tủ áo lồng lại giỏ vài giọt dầu gió vào đáy lồng + trên áo lồng,dùng máy sấy tóc sấy bên ngoài lồng khoảng 5p cho ấm thân nhiệt,sau đó bạn hòa 1 thìa cafe mật ong + nữa cóng nước,để vực lại sức,bỏ thêm nữa quả chuối chín tới cho em nó cho nghỉ ngơi và theo giỏi,mong chim bạn sớm bình phục.

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Trời trở rét bạn không nên mở áo lồng, cứ trùm vậy cả ngày cho ấm. Còn con yếu, bạn gắng kiếm cho em nó mấy con châu chấu và làm theo cách của lenhattan xem sao nhé. Chúc em nó sớm bình phục!

whynot

Thời gian này miền Bắc thời gian khá khắc nghiệt,mình phải bật đèn 50W sưởi cho chim cả ngày cả đêm,bạn nên trùm áo lồng rồi bật điện cho chim,cố gắng tốn ít điện đến ra tết là thời tiết khả quan hơn rồi.Bjo mới chỉ tiết tiểu hàn thôi,vài hôm nữa đến tết đại hàn còn rét hơn đó bác à.Bjo cấp cứu gấp,bác ra hiệu thuốc mua thuốc cảm trẻ em về pha rồi bắt chim ra lấy xilanh bơm vào cho nó uống,xong nhét ít chuối nhuyễn nhét vào mồm cho nó ăn or dí sâu tươi vào cho nó ăn.Xong rồi lấy máy sấy sấy cho chim nhè nhẹ.Tiếp đó bác nhỏ vài giọt dầu gió xuống đáy lồng trùm kín lồng lại nhé.Nếu chim không tự ăn bác cứ phải bắt ra nhét sâu tươi cho em nó ăn nhé.Chúc chim bác mau bình phục.
Thân!

yeuchimhue

trúng gió rồi bác chủ ơi , chia bùn với bác nhé , trời lạnh quá mà

sonbt

Nỗi khổ của anh em yêu chào mào ngoài bắc. Chúc anh em sớm vượt qua.

chaomaophoxuoi

cho uông ít mật ong rừng đi rùi chùm áo lồng lại bác nhé tốt nhất cho cái bong điện cho ấm cho ăn chuối táo đừng cho ăn cam nhé

minhgas

Chào mào cùi bắp
Thêm vài củ tỏi giã nhỏ bỏ dưới bố lồng + các phương pháp các bác ở trên đã chỉ , nhớ trùm kỹ áo lồng lại nhé bác + theo dõi thường xuyên. Chúc bác thành công với em chim yêu

tiendung309

Đứa em em có một con bị bệnh như của bác ,em thấy nó cho uống clôxit (thuốc chữa tiêu chảy ) .mấy hôm sau thấy khỏi bác ạ .Bác cứ tham khảo thấy ổn thì làm thử sem tn bác nhé :D

bamien

Nếu bạn ngoài bắc thì đi hái khoảng 10 ngọn cây nhọ nồi về giã nhuyễn sau đó cho thêm ít nước đun sôi để nguội, nếu có mật ong thì cho một thìa nhỏ không thì cho đường rồi cho em nó uống. hết ngày bỏ đi hôm sau lại cho uống( một lần giã có thể để hai ngày). Sau hai ngày bạn có thể cho ăn cam được và ba ngày là ok, không khỏi không lấy tiền vì chim nhà mình bị nặng hơn còn khỏi( chảy nước mũi, xù lông đứng im, không ăn hoa quả, cám ăn vài hạt). Chúc chú chim nhà bạn nhanh bình phục.

caube1002

mình ở ngoài bắc và cũng bị 1 con hệt như bạn, mình ra quán thuốc thú y mua 1 gói thuốc đi ỉa của ga con về pha cóng nước cho nó uống 3 ngày phân khô, nhưng chim vẫn xù lông, nên cần thắp bóng điiện sưởi cho em nó nhé. tăng hoa quả cho em nó.

thai sanh

mình củng bị một em mình thoa dầu lên cầu.và ủ áo lồng cho uống thêm mật ong thì thấy em nó khỏe nhưng đừng để em nó chổ gió nha!chúc em nó mau hồi phục

tran van trinh

tương gì khó,do trời rét nên chim sù lông.bác hảy chong cho nó một cái bóng đèn 10w,và trùm áo lồng lại chim xẽ ăn và hót bình thường

Pleikupho

ngoài bắc lạnh thế thì nên mang em nó vào nhà và thấp 1 bóng đèn sưởi ấm cho e nó sát bên lồng là trùm áo lồng lại, đập vài củ tỏi cho vào lồng chim có mổ ăn luôn cũng ko sao. quan sát nên nó ko ăn uống thì phải bắt ra cho gì vào miệng nó ko thì nó 1 phần chết vì bệnh 1 phần chết đuối

mai kha

ngoài xù lông và biến ăn nhảy yếu con biểu hiện gì khác ko ...giống ắc xi...