Chào mào bị xù lông!!!

kuviet2222

như đề!
chào mào của em lông bụng cứ xù xù, ko ôm người các cụ ạ. đấu hót bình thường nhưng lông xù nhìn rất xấu (chim đã thay xong lông các cụ nhé). xin các cụ soi dùm em cái nguyên nhân vì sao em nó lại bị như vậy và chia sẽ em chút kinh nghiệm khắc phục. Thanks

vubaucat

anh cứ phơi nắng sớm 2 tiếng mỗi ngày.phơi có chế độ ngày đầu nữa tiếng qua ngày sau thêm 15p cứ thế tăng lên

buwa2106

Chim bị xù như này nghe các tiền bối nói thì có 3 phương thuốc là Tắm - Phơi nắng - Tập lực, phơi sương được nữa thì càng tốt. Bạn thử xem.

caube1002

ngồi hóng các cao thủ thôi. xù lông có nhiều nguyên nhân, như 1 chú chim của mình cũng đang bị xù lông, trông rất xấu và bực mình. chả là cách đây 4 tháng mình bị xổng mất 1 em huế, chả biết duyên số thế nào cách đây 2 tuần đi gặt lúa qua nhà đứa cháu ( họ hàng cũng hơi xa) thì nghe tiếng sổ bộng, nghe qua biết ngay là chim của mình, hỏi ra thì nó bảo nó bãy được, nên mình xin chuộc mất 500k. lúc mình bị sổng là chim đang thay lông, không hiểu sao bây giờ lông mình của nó xù quá, chả biết là do đứa cháu nuôi chim đã thay lông tiếp không hay là đổi chủ + cám nên ngừng thay lông. mình đã cho tắm và phơi nắng + tăng mồi tươi, hoa quả đã 2 tuần rồi mà chưa thấy có tác dụng.

ducviet2510

như đề!
chào mào của em lông bụng cứ xù xù, ko ôm người các cụ ạ. đấu hót bình thường nhưng lông xù nhìn rất xấu (chim đã thay xong lông các cụ nhé). xin các cụ soi dùm em cái nguyên nhân vì sao em nó lại bị như vậy và chia sẽ em chút kinh nghiệm khắc phục. Thanks
cụ ơi,chưa xong lông đâu,e nó chỉ mới xong 90% thôi,lông sườn bụng thì còn khướt cụ ạ,tầm 2 tháng "sau khi mình nghĩ đã hoàn toàn xong lông" cụ cứ chăm e nó bt,như thế với ae mình coi như là xong,còn kệ nó từ từ ôm gọn thui cụ.đôi lời ý kiến,ko đúng mong các cụ góp ý thêm

Chim Điên

xù lông có nhiều nguyên nhân, có thể do bị bệnh, hoặc có thể bị yếu chim, ad xem xét kĩ càng là bị sao rồi mới đưa ra phương pháp cho em nó nhé ^^ thân

mechim

Chú Chim nào lông mình dày thường sau khi thay lông lông 2 bên bụng thường xù ra gọi là ko ôm lông, Chủ thốt cố gắng cho tắm thương xuyên, phơi nắng sơm đăc biệt là phơi sương sớm, thả lống lực tuần 2 lần. Trước đây mình cũng có 1 em như thế sau khi phơi sương va tập lực thì lông lá OK. Chim lấy lại lửa và chơi tốt. Vái lời chia sẻ. Thân

khjnkhjn

Thân!Xem lại nguyên nhân mới tìm cách khắc phục được ad nhé!
Theo m biết các nguyên nhân gây nên xù lông!
Chim thiếu đang suy ( sau cơn bão bệnh)
Thiếu nắng.
Thay lông chưa xong đem phơi! ( cái này ít nhưng nếu bị thì bó tay)
có gì sai sót ae bỏ qua