Chào mào bị xùi vảy dưới chân

ngoanhthang

Tình hình là em có con chào mào bị xùi vẩy phía dưới bàn chân. Nhờ các cao thủ chỉ giáo giúp em với ạ!

Không biết đây là bệnh gì và cách chữa như thế nào

hoangjtam

có bài viết về vấn đề này rồi bạn tìm đọc đi .chim bị nấm đấy mua thuốc về thoa.

sinzum

haiz.... cũng ó thể bị chay hay do xước dầm. Nhiều vấn đề có thể xảy ra, bản nên có hình thì mấy pro sẽ giúp bạn

caphesua

nó giống như là chất sừng móng tay mình.màu trắng pha vàng đúng kg bạn.kh mọc ở móng chân mà chie mọc ở trên ngón.hoặc gần chậu bàn chân.nếu như nó đã pt lớn rồi thì bạn nên bắt ra ngâm vơi giấm pha ít muối cho mềm rồi lột ra mới hết bạn ah.mình cũng có 1 e như vậy và đã làm cách này.

ngoanhthang

nó giống như là chất sừng móng tay mình.màu trắng pha vàng đúng kg bạn.kh mọc ở móng chân mà chie mọc ở trên ngón.hoặc gần chậu bàn chân.nếu như nó đã pt lớn rồi thì bạn nên bắt ra ngâm vơi giấm pha ít muối cho mềm rồi lột ra mới hết bạn ah.mình cũng có 1 e như vậy và đã làm cách này.

Cám ơn bạn! Nhưng vẩy nó xuất hiện ngay phía dưới bàn chân, phần tiếp xúc với chân và cầu đậu. Như vậy có thể ngâm nước muối được ko?

yeuchaomao_175

cách này của bạn có khả thi ko mình cũng có một con nhưng ko biết làm thế nào,sùi to rồi,ko được thì tiếc quá con chim xuất sắc