Chào mào bỏ cám

huythuybn

Cho e hỏi là e mới bắt 1 con Trà Mi đc 2 năm lồng rồi. về nhà vẫn cho ăn cám cũ nhưng e nó ăn cám ít dần mà chủ yếu ăn hoa quả vs mồi tươi . 3-4 hôm rồi đến hôm nay thì k ăn hạt cám nào nữa. bác nào biết chỉ giúp e với. thanks các bác đã đọc bài

cocghe

Bác cho ăn hoa wả nhiều wá nó bỏ là phải , bác cho cám bỏ hoa wả, hoa wả bỏ cám đói thì nó ăn hết ah

huythuybn

chiều nay mình đã bỏ hoa quả ra rồi mà nó vẫn k chịu ăn cám nên mình mới lo bạn ơi

Cho e hỏi là e mới bắt 1 con Trà Mi đc 2 năm lồng rồi. về nhà vẫn cho ăn cám cũ nhưng e nó ăn cám ít dần mà chủ yếu ăn hoa quả vs mồi tươi . 3-4 hôm rồi đến hôm nay thì k ăn hạt cám nào nữa. bác nào biết chỉ giúp e với. thanks các bác đã đọc bài

Bạn có thử bao giờ chỉ cho em nó ăn cám mà ko ăn mồi, trái cây ko?

huythuybn

trước nó vẫn ăn cám bt chỉ mấy hôm nay mới có hiện tượng này. sáng nay e k cho mồi tươi hoa quả chỉ cho cám nó ăn đc mấy hạt nhưng lại vẩy cám ra ngoài. e đang hoang mang qua mong các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp. thanks

MrKhoaMars

Chim mới chuyển vùng thường ăn trái cây nhiều. Bạn mở cái áo lồng ra nhòm xuống xem phân nó như thế nào. Có bị đường ruột không. Nếu không có gì bất thường thì lấy hết trái cây ra, không cho ăn mồi tươi luôn. Cám với nước không ăn mới lạ. Cưng nó quá nhiều khi cũng không tốt. Chú ý xem cám có nóng quá không nha. Đơn giản mà.

quangphucmobile90

Chim mới chuyển vùng thường ăn trái cây nhiều. Bạn mở cái áo lồng ra nhòm xuống xem phân nó như thế nào. Có bị đường ruột không. Nếu không có gì bất thường thì lấy hết trái cây ra, không cho ăn mồi tươi luôn. Cám với nước không ăn mới lạ. Cưng nó quá nhiều khi cũng không tốt. Chú ý xem cám có nóng quá không nha. Đơn giản mà.
chuẩn quá bạn ơi. mình lâu lâu vẫn theo dõi chim ăn cám kiểu vậy. thay bố lồng thật sạch chỉ để cám và nước .để chim ị phân còn theo dõi xem phân chim có tốt không đạt độ căng đến mức nào.

huythuybn

Không phải chim chuyển vùng a ak. chim e bắt lại của ông a gần nhà. phân nó ăn hoa quả vs mồi tươi thì vẫn bt nhưng hôm qua ăn mấy hạt cám vào e thấy ra phân sống. hay tiêu hóa có vấn đề các bác nhỉ. e vẫn đang cho ăn cám dưỡng hôm nay thử cho ăn cám nhạt hơn mà e nó cũng k chịu ăn luôn. hoa quả cũng ăn nhưng mồi tươi thì chén mạnh nhất. hay là nó thiếu chất hả các bác. chim e vẫn khỏe mạnh bt k có biểu hiện gì lạ cả. chỉ ít sổ bọng hơn. chủ yếu hót chuyện nhiều.

chimcuccu!!

bình tĩnh đi bạn ơi bỏ hoa quả ra và chịu khó để ý xem sao.; chim 2 năm lồng rồi thì việc ăn cám là bt bạn xem lại cám xem có vấn đề gì k về chất lượng và loại cám có khi nó k thích loại cám đó thỉnh thoảng có con vẫn vậy chỉ ăn 1 loại thôi , khi làm khác đi thành phần là cũng k thèm ăn.

huythuybn

k phải do cám bác ak. e vẫn cho ăn cám chủ cũ dùng. hôm qua bỏ hoa quả ra chỉ cho cám k nó ăn đc mấy hạt lại vẩy cám ra ngoài nữa. ăn cám thì lại đi phân sống. e kiểm tra kỹ rồi cám k có vấn đề gì mới lạ

chimcuccu!!

k phải do cám bác ak. e vẫn cho ăn cám chủ cũ dùng. hôm qua bỏ hoa quả ra chỉ cho cám k nó ăn đc mấy hạt lại vẩy cám ra ngoài nữa. ăn cám thì lại đi phân sống. e kiểm tra kỹ rồi cám k có vấn đề gì mới lạ
bình tĩnh đi bạn cứ để cám cho nó ăn bắt nó phải ăn và cho ăn thêm chuối tây bắt đầu chín ương nhé cho ăn ít thôi . cứ như vậy khoảng 3 hôm xem sao nếu thái độ con chim vẫn nhanh nhẹn và k có vần đề gì là ok .