chào mào bổ xung chât tanh thay trứng bằng cá hồi có được không

choiboi

m vừa đi vào trang trại cá hồi họ cho mấy con tính làm cám cho cm nhà ăn ko biết có đc ko:confused:

jackychang

Ăn vậy cực tốt nhưng bạn làm cám với lưu lượng vừa phải thôi ko nó đi té re đó. Cám my chọi (Lào Cai) dùng mùa hè hay làm trộn với cá Quả loại to trên 2 kg rất chất lượng và sung chim nhưng giá thành cao.

Cá hồi còn chất hơn cả cá Quả vì độ tanh cao.

phucthien_huynh

Công thức nào cũng cần sự ổn định lâu dài, không thay đổi đột ngột thì mới tốt cho chú chim của bạn.
Đôi lời góp ý..

choiboi

cá hồi ở trên tôi nhiều lắm ban cho mình công thức làm cám có cá hồi với

Pleikupho

bác có ở Vn ko vậy? chào mào mà ăn cá hồi thì hơi bị sang. nhưng xưa h mình chưa cho cm ăn cá bao h

lha_cd

Công thức cám cũng chưa ai thấy nhắc tới cho cá hồi vào cả, còn chất lượng của cá thì ko pải bàn nữa rồi. có cao thủ nào đang cho e cm nhà mình ăn cám có cá hồi thì xin chia sẻ cho ae ít kinh nghiệm .thank!

jackychang

Thực tế cho cá (biển, sông) vào cám đều được nếu đủ liều lượng. Hầu hết dùng cá Sông vì ít tanh và lành hơn cá Biển. Dân đi bè cá (Hạ Long, Quảng Ninh) chơi chim vẫn cho ăn cá biển khúc lạc làm với cám Ba Vì sấy chín cho chim ăn dần, nhưng hầu hết là chim thuần và đã quen với kiểu cám đó. Chim nhà đang nuôi ko lên cho ăn (ngoại trừ Họa My chọi).