Chào mào bổi chéc..!

kuempn

Chào các bác,e là thành viên mới. E nuôi chào mào cũng được 1 thời gian rồi nhưng kinh nghiệm còn kém lắm. Hôm nay đăng kí được cái nick nên lên đây nhờ các bác tí ạ.
Chả là e có e chim bổi nuôi được gần 5 tháng rồi,chim chưa thay lông,vẫn còn giãy ác nhưng e nó được cái hay sổ,sổ suốt ngày thôi các bác. Nghe chim khác hót là e nó hót lại kinh lắm,hôm nọ đang ngồi chơi thì nghe e nó chéc. E định nuôi để đi đấu giàn nhưng tướng nhỏ con quá. Sợ đi thi hay đấu giàn nhỏ quá lại bị mấy thằng to béo nó dọa nên bỏ ý định nuôi để đấu đá,thi thố đi. Các bác cho e hỏi là chim như thế nên nuôi đi đấu hay nuôi đi mồi. Đấu mà tướng nhỏ quá thì có đấu được ko. Cảm ơn các bác nhiều ạ.

minhche17

quay cái clip đi bạn
chim nhỏ con mà hing chim ko sợ thì cứ nuôi cho đi dợt trường cf là vui rồi, nuôi nghe hót cũng sướng tai bạn ah.....
có vấn đề gì đâu, nhiều con nhỏ vẫn đấu chơi tốt mà!!!!!!!!

cmtegiac

chim đấu dàn yếu tố quan trọng nhất là bản lĩnh, còn những yếu tố còn lại như chim nhỏ con, giọng dở, tướng tá xấu xí, lông lá xơ xác không nói lên điều gì đâu bạn. Đa số chim có giải cao trên đấu trường bây giờ toàn là chim tướng trung và nhỏ con mà thôi nên bạn hãy yên tâm mà nuôi nhé

kuempn

Dạ. e cảm ơn mấy bác. Trong lịch sử có con chim nào cực xấu mà đoạt nhiều giải chưa vậy các bác.

tranphudung7

bây giờ các bác cứ nghĩ chim to thì dữ chơi bền đó là sai lầm lớn của mấy bác rồi.

tuancpqnn

tướng tá đâu nói hết ddc con chim . chủ yếu bản lĩnh + nét chơi của nó. cố gắng chăm đến khi nó em nào thay xong khô lông khá đứng lồng rồi mang đi dượt.

tosudoc

hiiiiiiiiiiiiii chim bổi mới 5 tháng mà chưa thay lông thì nó xấu tướng là chuyện bình thường thôi bác à. hiiiiiiiiiiiiiii mình cũng đang rất vui vì có 2 em bổi 2 tháng mà éc tại trường. hiiiiiiiiiii chưa khi nào có chim ok như thế.

kuempn

Cám ơn các bác đã góp ý. Để e cố gắng chăm e nó. Đợi hôm nào có dịp sẽ post hình và clip e nó góp vui với các bác. :eek:

hantrunghieu

Chim đấu giàn phụ thuộc nhiều yếu tố lắm bác ah. Ko cưd nhỏ con mới la ko chơi đc giàn đâu