chào mào bổi nhà em

tvvuong

Là như thế này ,em có 1 em bổi (gốc an lão) mua lại của người quen nghe nói khi đi bẩy em này mất 2 ngày em này mới chịu nhảy cầu tử .Em nuôi cũng gần 8 tháng rồi mà em nó không chịu ra giọng tí nào chỉ ra giọng nhỏ thôi vì khi em nó vừa ra giọng lớn tí xíu là em mồi trong nhà sổ liên tục ko cho em nó lên giọng luôn .nhưng nhìn dáng em nó cũng đẹp ,dáng đứng chữ "c" ,và rất chịu tắm ,mỗi lần cho mấy em kia tắm mà chưa cho em nó tắm là em nó như muốn nhảy sổ qua lồng kia để tắm vậy .

Vừa rồi mình nghĩ em nó sợ con mồi ở nhà nên cho em nó đi gửi ở nhà ông anh nuôi toàn chim bổi ,không ngờ sau tuần đầu tiên em nó phát giọng lớn nhưng vẫn chưa sổ bọng ,tuần thứ 2 em nó bắt đầu sổ bọng nhưng bọng chưa được trong ,ko biết tuần 3 em nó có tiến bộ lên nữa ko ?

các ae cho mình hỏi em này như vậy mình mang về nhà lại em nó có im tiếng ko chịu hót khi gặp em mồi ở nhà ko vậy ? và em này tố chất gì ko hay là thuộc dạng nhát gang vậy ?
Hôm nào quay clip đưa lên cho ae chem sau !

tvvuong

cuối tuần này mình rãnh qua nhà ông anh chụp hình em nó rồi đưa lên

lenhattan

Bạn gữi vậy có gữi cám theo ko?khi ổn định cám-lồng-chủ vs chế độ nuôi e nó mới lên tiếng bạn à. Đôi lời mạo muội. Chúc bạn sớm dc vui tai. Hì