Chào mào Ba Tơ Quảng Ngãi

viettridng

chào mọi người.

Mình vừa được ông anh ở Quảng Ngãi gởi cho 2 con chào mào Ba Tơ. mình không biết chào mào Ba Tơ có ưu và nhược điểm gì. Mọi người giúp cho minh với ( mình mới nuôi CM được 2 tháng thôi nên còn gà lắm).

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Chào bạn, có thể nói chim Quảng Ngãi dòng Ba Tơ khá nổi tiếng. Thực hư thì chỉ có người nắm giữ chim mới rành được. Chưa thấy ae nào chia sẽ về dòng chim này.

tosudoc

chào mọi người.

Mình vừa được ông anh ở Quảng Ngãi gởi cho 2 con chào mào Ba Tơ. mình không biết chào mào Ba Tơ có ưu và nhược điểm gì. Mọi người giúp cho minh với ( mình mới nuôi CM được 2 tháng thôi nên còn gà lắm).
Chim cm Ba Tơ Quảng Ngãi giọng tốt. Cách đấu thì tùy theo con. Chim vùng này hình từ bé đến tương đối. Chim đấu láu chim. Nhưng nếu là bổi thì cũng phải qua 2 mùa dợt giải mới lên được. Bác chuẩn bị tâm lý để vượt qua thử thách. chúc bác có chim chiến

chaomao5bato

chim chào mào ba tơ thì hay rồi ưu điểm thì hót hay chơi tốt nhươc điểm là chim nhỏ con không to lắm. ba tơ có nhiều dòng chim lắm có dòng chim nhỏ con chứ có dòng chim to con nhưng chơi không hay lắm

Chéc

Chim BA tơ nói chung là hay theo ca nhân mình, Địa danh Ba Tơ chỉ là cách goị chung (tên huyện). Còn chim thì nằm rãi rác ở các xã. Chim vùng này đỗ giọng hay, luyến láy. bản tính chim lì lợm. Tướng chim nhỏ nhưng khá dài và cân đối. Tuy nhiên cũng có 1 số con to cao như dòng chim sống ở xã Ba Vì.

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chéc xem em này có phải Bato không nha.

Chim BA tơ nói chung là hay theo ca nhân mình, Địa danh Ba Tơ chỉ là cách goị chung (tên huyện). Còn chim thì nằm rãi rác ở các xã. Chim vùng này đỗ giọng hay, luyến láy. bản tính chim lì lợm. Tướng chim nhỏ nhưng khá dài và cân đối. Tuy nhiên cũng có 1 số con to cao như dòng chim sống ở xã Ba Vì.

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Đúng như bạn nói chỉ có tấm hình sao đoán được nguồn gốc. Điều này ai cũng hiểu được. Nhưng ý của mình hỏi anh chéc lại khác. Nên đọc lại các cmt của anh chéc thì chắc rằng bạn cũng hiểu ý mình muốn hỏi anh chéc là cái gì nha
Có mỗi tấm hình tối đen này mà nhìn ra gốc gác của con chim thì tại hạ bái phục, bái phục ...
P/s: Bổi chưa giám ra giọng.
Thân: Nothing is impossible

NDV

Đúng như bạn nói chỉ có tấm hình sao đoán được nguồn gốc. Điều này ai cũng hiểu được. Nhưng ý của mình hỏi anh chéc lại khác. Nên đọc lại các cmt của anh chéc thì chắc rằng bạn cũng hiểu ý mình muốn hỏi anh chéc là cái gì nha

P/s: Bổi chưa giám ra giọng.
Thân: Nothing is impossible
bác này đưa đề khó quá, làm khổ anh Chéc rồi.

hoadainhan

chim vùng này dọng hay, luyến láy thì thôi rồi, còn cụ thể thì hỏi ma làng Chéc ấy

Mickeycm.batoqn

chim ba tơ thường ko dài đòn lắm.90% mào cui,giọng đi khoảng 7,đi tone chậm nhả âm rỏ,giọng thổ,ko dính mỏ như dòng chim bình định và Gia lai rơi vào giọng kim. Chim già rừng thường bị mất giọng ché,chỉ ché rè.
Còn anh em nào muốn xem trực tiếp inbox số dt cho mình,gặp nhau đàm đạo cafe hiện mình củng đang ở TPHCM
Riên con anh Phụng 90% con này ko phải bato
Thân Phương Bảo

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Thanks Bảo
Anh cũng nghi nghi rồi nhưng biết sao giờ. Kết nó nhất cái mào ko biết cụp........
chim ba tơ thường ko dài đòn lắm.90% mào cui,giọng đi khoảng 7,đi tone chậm nhả âm rỏ,giọng thổ,ko dính mỏ như dòng chim bình định và Gia lai rơi vào giọng kim. Chim già rừng thường bị mất giọng ché,chỉ ché rè.
Còn anh em nào muốn xem trực tiếp inbox số dt cho mình,gặp nhau đàm đạo cafe hiện mình củng đang ở TPHCM
Riên con anh Phụng 90% con này ko phải bato
Thân Phương Bảo