chào mào bi ho lâu ngày không hết

chaomaophucat

các bác cho em hỏi e có con chào mào bị ho lâu rồi nhưng không khỏi kêu nhỏ trong cổ họng cho cô ăn cám uống mật ong uống nước gừng cũng không khỏi có cách nào chữa hk ak:confused::confused::confused: xin cảm ơ

anh2hp92

Chào bạn! Tôi xin tư vấn thế này, bạn dã hành tím nát cho vào đáy lồng, ăn nửa quả cam, rồi chùm lồng lại, treo chỗ kín gió có ánh sáng. Thân!

anh2hp92

hành củ dã nhiều cho vào đáy lồng, cho ăn nửa quả cam trong ngày, trùm kín treo chỗ có ánh sáng (kín gió).

ca_chep

các bác cho em hỏi e có con chào mào bị ho lâu rồi nhưng không khỏi kêu nhỏ trong cổ họng cho cô ăn cám uống mật ong uống nước gừng cũng không khỏi có cách nào chữa hk ak:confused::confused::confused: xin cảm ơ

chim ho hen 2 ngày trở lên tìm ra tiệm thú y mua chai thuốc cho gà bị khò khè mà dùng . chứ nghe theo cách này cách kia nhiu khi thành bệnh mãn tính luôn bạn ơi !

minhnguyen

chim bạn bị ho hay bị khò khè. nếu bị ho bạn lấy trái tắc + lá húng cây đem chưng cách thủy, 1 chung nước, nó sắc xuống. rồi lấy cho chim uống. còn bị khò khè, ra mua 1 chai thuốc batril dành cho gia cầm về cho uống theo liều trên vỏ chai.