Chào Mào Bu Nóc Lồng

cristiano950

em xin vào thẳng vấn đề là hiện em đã có 1 chú chim đã chơi được nuôi lồng tầm 5 tháng trở lại khi mới về chẳng có dấu hiệu gì về bu nóc lồng. Một hôm đem lên dợt khi có chim trời về hót rất nhiều ché nữa nhưng lại bu nóc lồng ( không ngoáy, Không lộn) chỉ bu nóc xong rồi nhảy xún câu thôi bình thường em nó chẳng có tật đó . Mong các ae org giải thích và cho em kinh nghiệm để khắc phục cái nết con chim nhà em ..

toprui

chuyện này bạn lục lọi trong diễn đàn nhiều lắm, nhưng cũng trả lời cho bạn, bạn lợp cho em nó 1 cái tấm bìa, thêm cầu phụ (nếu chưa có), siêng tủ áo lồng lại. thân.

cristiano950

tại vì em nó không phải là bu nóc thường xuyên mà chỉ khi nào có chim lạ về em nó mới vậy bình thường chẳng bao giờ bu nóc cả dạng như ức chim thì phải ý

shopthuhavd

Cho hỏi bạn chơi lôgf vuôg hay lồng tròn ?. Bạn đặt mấy cầu trong lồng cho chim đứng? Nếu E Chim bu nóc lồng như vậy theo kinh nghiệm thì lấy giấy carton che nóc cho E nó (phương án này nhìn mất thẩm mỹ lắm). Kòn phương án 2 là bạn bỏ hai hay ba cầu song song nhau trong lồng cho em nó nhảy (tư thế đặt cầu trên diễn đàn hay post hình ảnh, bạn có thể tham khảo thêm).
Chúc bạn thành công !

sinzum

Nếu như tình hình chủ thớt nói, thì theo suy nghĩ của mình là chim tức quá nên bám nóc lồng thôi.

laohacrom

chim mới , đang vào lửa nên khi thấy chim trời đu nóc là chuyện thường bạn ạ, trước mắt ở nhà bạn nên che nóc lồng lại, chim căng lửa đi dợt cội thì quấn khăn lồng quanh móc rồi treo lên sào, mục đích là hạn chế em nó nhìn thấy trời về đu nóc, bỏ nước chơi. Khi em nó đằm lại rồi thì bỏ trùm theo dõi từ từ bạn nhé.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Kiếm cái lồng tròn bố trí 3 cầu bán nguyệt thử đi bạn!

cristiano950

cám ơn anh em đã cho ý kiến tại em này đã ra cội đấu đá được rồi chỉ mỗi tội la thấy chim trời lại bu nóc thôi chim ra cội siêng hót lắm tks ae đã cho ý kiến mình khắc phục
Thân

hotboydn2

theo như chủ thớt nói thì nó ức wa đó mà . bạn hãy lấy một tấm nhựa (mà phải làm sao cho chim thấy máy cái nan lồng ở trên) rùi bỏ vào trong lồng phía tren cho chim dợt nó bu và rớt vài lần là nhớ liền , để cái tấm ấy cỡ 3 tháng thì em nó bỏ ngay ấy mà

chimhue

chim mới , đang vào lửa nên khi thấy chim trời đu nóc là chuyện thường bạn ạ, trước mắt ở nhà bạn nên che nóc lồng lại, chim căng lửa đi dợt cội thì quấn khăn lồng quanh móc rồi treo lên sào, mục đích là hạn chế em nó nhìn thấy trời về đu nóc, bỏ nước chơi. Khi em nó đằm lại rồi thì bỏ trùm theo dõi từ từ bạn nhé.
chính xác 100 % . đây là cách khắc phục của lồng vuông còn lồng tròn thì lắp thêm 1 cầu bán nguyệt nữa là ok

luongdd

Chào Mào Danh Dự
em xin vào thẳng vấn đề là hiện em đã có 1 chú chim đã chơi được nuôi lồng tầm 5 tháng trở lại khi mới về chẳng có dấu hiệu gì về bu nóc lồng. Một hôm đem lên dợt khi có chim trời về hót rất nhiều ché nữa nhưng lại bu nóc lồng ( không ngoáy, Không lộn) chỉ bu nóc xong rồi nhảy xún câu thôi bình thường em nó chẳng có tật đó . Mong các ae org giải thích và cho em kinh nghiệm để khắc phục cái nết con chim nhà em ..
Bạn kiếm một miếng phim chụp X quang gắn vào nóc phía bên trong lồng nếu tốt hơn thì kiếm miếng nhựa mỏng trắng trong, còn nếu không bạn lấy nilon hoặc băng keo trắng gắn bên ngoài trên nóc lồng vài lần như vậy là chim bỏ tật đấy thôi

yeuchimhue

bình thưởng thôi bác chủ ơi , chim trời về thì em nó xung , nhảy lên để đòi ra ngoài thôi , có gì đâu , còn nếu e nó bị tật bu nóc thì bt ko có chim lạ em nó củng bu nóc bt thôi

luongdd

Chào Mào Danh Dự
bình thưởng thôi bác chủ ơi , chim trời về thì em nó xung , nhảy lên để đòi ra ngoài thôi , có gì đâu , còn nếu e nó bị tật bu nóc thì bt ko có chim lạ em nó củng bu nóc bt thôi
Bác Hậu đợi em ở Huế nhé, ae đang lên lịch đi Huế thăm ae trong đó đây