chào mào cùi ép bằng lồng ép " guantanamo " sau 2 tháng

trunglhdp

lần đàu viết bài trên diễn đàn có gì không đúng , không phải các bác bỏ qua cho .:D đây là con bổi sau khi trải qua 2 tháng ở "guamtanamo" do em tự thiết kế và thi công .
Còn đây là " guantanamo" vẫn còn 1 tù binh còn sot lại.

cmtegiac

Lồng ép ở clip 2 hay quá, ép bổi lồng đó là chuẩn nhưng phải chú ý một số con bướng lắm, ép dạn gấp quá hư chim luôn. guantanamo của bác thật lợi hại

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
lồng ép clip 2 ép nhanh đứng thật! Nhưng có khi làm con chim hoảng quá đứng luôn!

trunglhdp

lồng ép 2 ép nhanh,thể loại này ở tiệm hay dùng
Dạ ! em chỉ ép ở lông clip 2 thôi ạ ! còn ở clip 1 là em bổi mới chuyển từ lồng ép đó ra đấy ạ .Lồng ở tiệm nhỏ hơn trong clip của em lmf to hơn cho chym dc thoải mái hehe

Pleikupho

mình thì ko ép theo cách này.hihi. mình thì cứ nuôi cho nó chịu hót đấu rồi tính, chim bổi nhát nhát cũng hay.hihi. mình thì cứ nuôi trong lồng 56 hoặc 64. thay lông xong 1 mùa thì cũng khá đứng rồi. ngồi choi nó tắm cách 1m vẫn tắm tự nhiên.hihi

chipchip0203

E thì chưa ép bằng kiểu này bao giờ nhưng ep kiểu của bác trunglhdp chắc cũng nhanh đứng lồng lắm nhỉ?

laohacrom

lồng bổi bác tự làm thì yên tâm rồi , chứ còn mua lồng chợ thì cẩn thận 1 tí , thông thường nan lồng bổi to, hàng chợ nên người ta ko lựa tre kỹ càng , dẫn đến bị co ngót , tạo thành kẽ hở giữa nan và lổ trên đai gổ ,chim nhảy vô tình móng rơi vào chổ đó nhảy ra thì toi cái móng liền, AE cẩn thận trám trét lại cho kỹ , kinh nghiệm đau thương của mình đó

chuột nhắt

em thấy lồng hộp ở clip 2 hay hơn nhiều, con chim đỡ bị hoảng và nhanh dạn người và it bị sinh tật. bác có thể đưa cách làm lồng ở clip 2 cho anh em tham khảo và tự làm cho mình. nếu được thanks bác, càng chi tiết càng tốt có hình anh minh họa nữa thì càng ok.:D

saosau

Good, vậy là ở VN có cái nhà tù guantanamo thứ 2 rồi, bạn cũng có tay nghề đó chứ. Làm được cái lồng ép, bạn làm luôn cái lồng chạm để em nào thành tài thì cho vào đi đấu.

trunglhdp

em thấy lồng hộp ở clip 2 hay hơn nhiều, con chim đỡ bị hoảng và nhanh dạn người và it bị sinh tật. bác có thể đưa cách làm lồng ở clip 2 cho anh em tham khảo và tự làm cho mình. nếu được thanks bác, càng chi tiết càng tốt có hình anh minh họa nữa thì càng ok.:D
quá trình làm lồng ép đó mình không lưu lại hình ảnh nào . Bởi vì mình toàn tranh thủ làm buổi tối lên nhà ông anh làm thợ mộc mày mò thôi. Hẹn bác dịp khác có thời gian làm cái khác em lưu lai hình ảnh mời các bác chém . một vài hình ảnh quá trình làm lòng và vót nan còn sót lại trong ĐT.