Chào mào cùi bắp

chaomaobmt

Yếm đẹp nhưng mà e nó nhảy híp hop nguy hiểm quá. Có ngày gảy cổ như chơi :))

kutu22111994

chim lộn thì mấy pác lấy 2 sợi dây chỉ màu đen cột chéo vào trong lồng cách đầu con chim đứng khoảng 1 tẹo thôi rồi lấy 1 tờ báo đặt trên 2 sợi dây chỉ rồi lấy áo lồng trùm lại khoảng
5-6 hôm là oke

vuong-dac-luong

Chào mào đầu trắng
chim lộn thì mấy pác lấy 2 sợi dây chỉ màu đen cột chéo vào trong lồng cách đầu con chim đứng khoảng 1 tẹo thôi rồi lấy 1 tờ báo đặt trên 2 sợi dây chỉ rồi lấy áo lồng trùm lại khoảng
5-6 hôm là oke
làm như bạn mà chữa đc thì ok quá]
bệnh này nan y rồi
100 con họa thì dùng đúng phương pháp đc 10 con là cùng

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
à , hay mình lấy chỉ đan chằn chịt trên nóc lồng cho nó khỏi lồn cứ như thế cỡ vài mùa lông , khi mổ chỉ ra em nó sẽ không lộn nữa , kiểu như chuyện " Con mèo" của Trạng Quỳnh đó .

Boiviemxinh

Kỹ thuật quay phim chưa thành thạo nên chưa thấy hết cái cùi bắp của con chim!

littleboy

Chim hay mà yếm cũng đẹp nữa. mình co góp ý nhỏ, bạn làm cầu phụ cong cong xuống giống như "thác đổ" thử coi, có thể nó sẽ nhảy cầu phụ vì mình cũng đã chữa một số con bám nóc. Cầu phụ ngang quá nên khó nhảy. để lâu nếu chim lộn mất thì phí.

hoantq

Member
à , hay mình lấy chỉ đan chằn chịt trên nóc lồng cho nó khỏi lồn cứ như thế cỡ vài mùa lông , khi mổ chỉ ra em nó sẽ không lộn nữa , kiểu như chuyện " Con mèo" của Trạng Quỳnh đó .
Chúc mừng bác chủ thớt có chim hay. Nhưng em yếm khít theo em thì hết thuốc chữa rồi. Bỏ chỉ và miếng úp nóc lồng ra thì nó lại bị lại thôi. Nếu bác kiên trì mấy năm chắc có lẽ....:eek:. Bác Black ơiNhớ viết đúng chính tả nhé, không có AE hiểu lầm thì chít:)