Chào mào cắn lông đuôi - Mong a e giúp đỡ

buwa2106

Tình hình là e có một chú chim rất gấu nhưng nó lại hay tự cắn đuôi. Em đã cho tắm nước muối, dung dịch dạ Hương, phơi nắng gắt Liên tục Nhưng e nó không hết. Hqua e vặt hết lông đuôi đi thì hôm nay em nó không có gì cắn, nó nhổ luôn cả lông phần đít đỏ làm em vừa tức vừa buồn cười.
Mong a e bày giúp em cách cho em nó hết bệnh này.

CMQN

Mình cũng bị 1e cắn lông cánh,mong ae chia sẽ để cứu lấy những chiến binh khỏi bị cắn lông.

chimcuccu!!

do chim căng lửa quá các bác k xả kịp thời nên nhiều con bị như vậy nếu mới bị thả avi cho hạ lửa và ăn cám nhạt còn nếu đã thành tật thì po tay.

CMQN

do chim căng lửa quá các bác k xả kịp thời nên nhiều con bị như vậy nếu mới bị thả avi cho hạ lửa và ăn cám nhạt còn nếu đã thành tật thì po tay.
mấy cách này ko ăn thua rùi vẫn cắn như thường.ae nào có cao kiến chỉ giúp.

tran van trinh

chim như vậy thì rất nặng rồi bác ơi,nhưng bác thử cách này nhé,khi đủ đuôi bác lấy kéo cắt đi hai phần bộ đuôi để lại ít thôi.bỏ bộ lông mùa này mùa sau chơi,bác thử xem có hết ko.vì vừa rồi thằng em có con lấy 2 giải nhất,nhưng chơi trên giàn vẫn bị.về nó cắt bỏ ngày đầu còn 1 lần nhưng hôm nay lại ko thấy dấu hiệu đó nửa,chúc bác có chú chim hết tật lỗi,
thân trần văn trình

buwa2106

Con này nó hung lắm, nó hót suốt luôn, đè bọn tắm nắng chung ko hót nổi

chaomao_matrang

Em cung bị như thế ,dùng đủ mọi cách , nhổ hết lông đuoi đi khi mọc dài lại cắn đuôi ngay, lấy kéo cắt ngắn đi vẫn cố quay vòng để cắn ,nhiều lúc nhìn bực mình mà ko biết làm thế nào

buwa2106

Nó vuốt rồi nó sẽ cắn
Mình thì Tạm thời đang thử cách bung áo lồng 100% thấy chim ngoan hẳn, phủ áo lồng chim nghe con khác hót nó bức nó cắn điên luôn

haiquan73q

lấy kéo cắt phao câu đi bạn.khà khà.giỡn thôi. cho hỏi bạn cho chim ăn cám gì zậy.

miunam

Tình hình là e có một chú chim rất gấu nhưng nó lại hay tự cắn đuôi. Em đã cho tắm nước muối, dung dịch dạ Hương, phơi nắng gắt Liên tục Nhưng e nó không hết. Hqua e vặt hết lông đuôi đi thì hôm nay em nó không có gì cắn, nó nhổ luôn cả lông phần đít đỏ làm em vừa tức vừa buồn cười.
Mong a e bày giúp em cách cho em nó hết bệnh này.
Nuôi em nó ở chỗ tối, thắp sáng bằng 2 bóng đèn trái ớt...cám ba vì

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Bạn hả lửa cho chim nhé, mở áo lồng liên tục, cho thấy chim và thả vào avi cho giảm lửa, trong avi luôn có một cái máng tắm nước để nó tắm hạ nhiệt :)

buwa2106

Chim m hết rồi các bạn nhé, bung áo lồng 100% cho ngủ ban công hết luôn