Chào mào cụp mũ

thanhhai572

Tình hình là e có 1 con bổi vùng Tam Sơn -Quảng Nam nuôi đã được gần 1 mùa, thay lông gần xong. Con này rất siêng sổ giọng, giọng đanh to còn tướng tá thì không chê vào đâu được, Nhưng nó có 1 vấn đề là lúc kè chim thì e nó giương mặt lên, mào thì cụp nhưng vẫn sàn cầu chứ không đứng 1 chỗ, nhìn rất hung, kiểu như muốn chơi lại , còn bt thì mào nó vẫn dựng. mấy bác cho e hỏi là nó cụp mào d yếu lửa hay nết chơi của nó là như thế rồi ạ và sao này khi căng mào nó có dựng lên ko ạ

49m28667

Nó thua nước đấu nên vậy đó bạn. Giống như hai con đang đấu con nào chịu nhiệt không nổi là chuyển sang bu chụp, nhảy qua nhảy lại loạn nên nhưng không phải là chơi đau nha. Bạn kè chim bổi thử xem nó thế nào. Chim còn non mùa thường là vậy.

thanhhai572

Nó thua nước đấu nên vậy đó bạn. Giống như hai con đang đấu con nào chịu nhiệt không nổi là chuyển sang bu chụp, nhảy qua nhảy lại loạn nên nhưng không phải là chơi đau nha. Bạn kè chim bổi thử xem nó thế nào. Chim còn non mùa thường là vậy.
Kè bổi nó cũng cái kiểu cụp cụp mà muốm chơi như vậy bác à, do chưa gặp trường hợp nào ntn @@

havy2003

vậy sau này nó có chơi đc ko bác
nó vẫn chơi sổ giọng đều nhung cái mào nó vẫn xuôi ra phía sau nhìn rất xấu. thật ra là cái tật của con chim rồi ko hết đc , nếu con chim bị con khác đè cụp mào nó ko chơi ko sổ nhin khác hẳn con chim bị tật cụp mào, bạn phải nhìn và tự cảm nhận thôi

chaomaopr

Chắc con này máu đánh nhau.bạn thử đễ ý đi chim chuẩn bị đánh lọn con nào cũng màu sụp xuống và lăng xăng lăng xăng.