chào mào của mình cho đi bẫy về không chịu hót

dongchelsea

chào mào của mình được 1 năm lồng rùi. hôm kia đi bẫy về được 1 em. hôm sau thì sao lại không hót nữa hôm nay cũng thế . ai giúp mình với???????

N

namkiet

Guest
chào mào của mình được 1 năm lồng rùi. hôm kia đi bẫy về được 1 em. hôm sau thì sao lại không hót nữa hôm nay cũng thế . ai giúp mình với???????
Chẳng sao đâu bạn ah, đang bị sốc mà, ra trận lần đầu còn hơi bỡ ngỡ, đánh người ta nhưng vẫn chưa hoàn hồn, chim của bạn tiềm năng đó.
Chăm lại nha khoảng vài tháng để chim hót bình thường là có thể đem đi bẫy lại rồi đó.
Thân

minhgas

Chào mào cùi bắp
Bạn có thể nói cụ thể hơn về việc bạn đi bẫy như thế nào không?
Ví dụ bạn bẫy chim trời, chim trời đá chim mồi hay chim trời chỉ nhảy mồi.
Bạn treo lồng bẫy lên rồi đi đâu chơi hay ngồi canh chim mồi (có khi nào gặp sát thủ của chim chào mào không như gặp chim két, chóc quạch...)
Hoặc bị chào mào trời đá bể chim mồi.
Tình trạng chim mồi trước khi đem đi bẫy. Lông lá đẹp, hót nhiều hay hót ít. Bạn phải nói rõ ràng cụ thể thì anh em mới góp ý giúp bạn được.
Thân
Minhgas

dongchelsea

chim trời đá lại chim mồi của mình. khi bẫy mình vân theo dõi chim mồi thấy nó nổ giọng ác lắm. sáng hôm sau thấy có chú chim trời đấu lại mấy con chim mình bẫy được về. mình mang chim mồi ra thế la tịt giọng mấy hôm nay. trông nó có vẻ met mỏi lắm, .
À mà con chim mồi của mình trước nó quách ắc lắm nhưng ít khi nó ra 5 giọng lắm? có phải nó thiếu lửa không?

kuly039

Mình đi bẩy cũng được 7 năm rồi , mình cũng từng trải qua triệu chứng đó rồi. Không sao đâu bạn .Chỉ cần bạn trùm kín e nó lại ,thúc cào cào và cà rốt hấp,ớt dalat , ổi chín, trong vòng 1 tuần ,đừng cho e nó thấy mặt a e nào .Bảo đảm với bác là sẽ hồi phục thôi.

quangsang

Có thể vì: sau cú khi bổi nhảy cầu tử sập bẫy làm mồi bạn bị hoảng + việc e nó đang có vấn đề về sức khỏe
Bạn nên tách em nó riêng 1 chỗ cho nghỉ ngơi và theo dõi thêm