chào mào chân bị hoại tử cần các bác cho e ý kiến !!!

ngandt1990

:mad::mad: tình hình là e nó tung sao bị kẹp chân gãy mịa nó mất cái chân , roy thằng e nó mua thuốc ampi j đó về xức vào và thế là chân e nó ra đi bị hoại tử các ngón chân bị chết , bùn quá đi mất , thương e nó không thả vì sợ e nó sẽ chết trong cái tp khắc nghiệt nè , hình e nó :

anh em nào đã từng bị thế nè cho e ý kiến với

shopthuhavd

hjc hjc chắc Pác chưa đọc hướng dẫn sử dụng khi sử dụng thuốc rùi, với lại Pác có tư vấn Pác sĩ chưa mà dùng thuốc :D:D; tình hình này là k giai đoạn 3 rồi, tội em nó ghê. Xin chia buồn cùng Pác :(

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Đây là quãng thời gian buồn cho cả chủ lẫn chú chim, nhưng nó lại là kỷ niệm. Mong rằng tình cảm của bạn với chú chim không suy giảm! Thân chào!

ngandt1990

thấy nó rất là tội , nó ăn uống vẫn bình thường ,chim nè thằng bạn thân gửi vào cho , ko zui chút nào

jackychang

Bạn mang ra chỗ nào có cánh đồng rộng hoặc có đồi núi thả em nó về tự nhiên, nó sẽ tự tìm được thuốc chữa khỏi.

ngandt1990

thả thì 99% e nó sống ko nổi roy , chờ e nó đủ lông đủ cánh mới dám xuống bình dương thả

cmao696

Chim cũng khá giong ga la tu lien xuong khi bi dau. Con chim cua ban cho tam nang sang moi ngay xem thu the nao. Lanh hay khong lanh ban cung nen tha cho em no ve thien nhien.

quocthinh87

con này tương lai là đệ tử của THIẾT MỘC CHÂN đây. hy vọng em nó có tật có tài

plzkissme

bạn bắt ra koi thử xem chân nó có nước k? có thì mình ngĩ dùng lưỡi lam mổ cho e nó hoặc có thể nó bị đóng ké giống như gà ấy

shopthuhavd

Bạn mang ra chỗ nào có cánh đồng rộng hoặc có đồi núi thả em nó về tự nhiên, nó sẽ tự tìm được thuốc chữa khỏi.

éc éc, chim bị bệnh đang ở giai đoạn 3 như vậy rồi mà Pác cho em nó ra tự nhiên cho em nó đi nhanh à, hjc hjc :(:(. Em này trước sau gì cũng đi diện đoàn tụ, mình chỉ mong Pác chủ thớt cố gắng chăm em nó được ngày nào hay ngày đó. Còn chim mình thì chưa bao giờ bị như thế này cả :D

vubaucat

con người bị hoại tử chữa ko được ,chim sao chữa được.xin chia buồn.

mecm

thấy con chim tội quá,bạn cầm con chim ra tiệm thuốc thú y hỏi mấy ông bác sĩ coi có thuốc nào chữa đc k

ngandt1990

e nó bị cũng đc vài tháng roy, hiện tại e nó đi lại có 1 chân và cũng nhảy nhót đc roy , nhưng chỉ = 1 chân , e thương nó quá nên hk thả , chờ lông cánh đầy đủ roy tính tiếp

toprui

Bạn nên để em nó nơi nào gần mặt đất để có hơi đất, đáy lồng cách mặt đất khoản 5cm, nếu điều kiện an toàn (đối với mèo, chuột, kiến...) thì thấp hơn sẽ tốt hơn. Hơi đất sẽ rất tốt cho xương, khớp của loài lông vũ, cụ thể là chim. Thân.

ngandt1990

Bạn nên để em nó nơi nào gần mặt đất để có hơi đất, đáy lồng cách mặt đất khoản 5cm, nếu điều kiện an toàn (đối với mèo, chuột, kiến...) thì thấp hơn sẽ tốt hơn. Hơi đất sẽ rất tốt cho xương, khớp của loài lông vũ, cụ thể là chim. Thân.
thanks a , e sẽ thử .