Chào mào chân dầu và chân vẩy

newthang

Các bác cho em hỏi? Chào mào chân dầu và chân vẩy có khác nhau gì không, có liên quan gì đến cách chơi hay tính cách của nó không. Xin các bác chỉ giáo

toprui

mình nghĩ chân dầu là lúc chim còn non, lúc đóng vảy (bốt) là tra chim rồi nên so sánh thế này là khập khiển. nếu so sánh thì có các loại chân như chân dầu, chân nâu, chân huyết... chưa có kết luận nào về cách chơi của các loại này. thân.

sinzum

nhà mình có con Hòa Bắc chân dầu, 3 mùa rồi mà chân ko đóng bốt, sắp qua mùa thứ 4.

laohacrom

mình nghĩ chân dầu là lúc chim còn non, lúc đóng vảy (bốt) là tra chim rồi nên so sánh thế này là khập khiển. nếu so sánh thì có các loại chân như chân dầu, chân nâu, chân huyết... chưa có kết luận nào về cách chơi của các loại này. thân.
Bạn sai rồi, CM có loại chân bốt và loại chân dầu, chân dầu thì có 4,5 mùa cũng vẫn láng o, đen bóng.Có người nói theo kinh nghiệm của họ thì chân dầu bền chim hơn, còn chân bốt thì phong cách chơi đẹp hơn, dữ chim hơn, còn với laohacrom thì chưa chắc. Chỉ có thế ;)

lha_cd

Bạn sai rồi, CM có loại chân bốt và loại chân dầu, chân dầu thì có 4,5 mùa cũng vẫn láng o, đen bóng.Có người nói theo kinh nghiệm của họ thì chân dầu bền chim hơn, còn chân bốt thì phong cách chơi đẹp hơn, dữ chim hơn, còn với laohacrom thì chưa chắc. Chỉ có thế ;)
cũng là 1 kinh nghiệm thú vị mà bạn chia sẻ.rất hữu ích :)

truckhehq

up giúp bác, chúc bác đắt hàng
Chào mừng bạn đến với diễn đàn chaomao.org! Bạn truckehq nên đọc kỹ topic rồi mới comment nhé! Không nên comment những nội dung như thế này, không có ý nghĩa - Cảm ơn!

Sửa bởi Amin: