Chào mào chân tự nhiên có biểu hiện không co duỗi được, khó bám lồng

minhquynhln

các bạn giúp mình với. mình có 2 chú chào mào có biểu hiện chân tự nhiên không co duôĩ được, chân nó cứ thẳng ra, nhảy bám vào lồng rất khó. nhìn như bị khuyết tật ấy. mới đầu có 1 chú bị, sau lại có thêm 1 chú nữa. chim mình nuôi được 9 tháng lồng rồi, thỉnh thoản ăn hoa quả, hàng ngày ăn cám ba vì. các bạn cho mình hỏi nguyên nhân nó bị như vậy? cách chữa trị ra sao? cám ơn các bạn nhiều.

jackychang

Có thể bị trúng gió, bạn treo vào chỗ khác kín gió hơn.

Mình cũng có 1 con Nha Trang bị như vậy, chữa đủ cách ko khỏi. Sau đó chỉ có 1 cách này là thấy ok nhất:

- Thả nhờ nhà nào có aviary mà nền trực tiếp là nền đất nhé. Cứ hoa quả, nước đổ đầy cho em nó sống kiểu tự nhiên 1 thời gian là khỏi.
- Mình đã từng chữa đủ kiểu khác đều chỉ bớt đi chứ ko khỏi, chỉ có cách trên là ok.

Click22

Có thể bị trúng gió, bạn treo vào chỗ khác kín gió hơn.

Mình cũng có 1 con Nha Trang bị như vậy, chữa đủ cách ko khỏi. Sau đó chỉ có 1 cách này là thấy ok nhất:

- Thả nhờ nhà nào có aviary mà nền trực tiếp là nền đất nhé. Cứ hoa quả, nước đổ đầy cho em nó sống kiểu tự nhiên 1 thời gian là khỏi.
- Mình đã từng chữa đủ kiểu khác đều chỉ bớt đi chứ ko khỏi, chỉ có cách trên là ok.
Đúng đấy bác. e cũng làm thế và cũng ổn

chaomao^^py

Moderator
các bạn giúp mình với. mình có 2 chú chào mào có biểu hiện chân tự nhiên không co duôĩ được, chân nó cứ thẳng ra, nhảy bám vào lồng rất khó. nhìn như bị khuyết tật ấy. mới đầu có 1 chú bị, sau lại có thêm 1 chú nữa. chim mình nuôi được 9 tháng lồng rồi, thỉnh thoản ăn hoa quả, hàng ngày ăn cám ba vì. các bạn cho mình hỏi nguyên nhân nó bị như vậy? cách chữa trị ra sao? cám ơn các bạn nhiều.
Cách trị bệnh này mình thấy anh Tuangiadt đã có bài viết khá hay về tác dụng cây thầu đâu ( sầu đông ) bạn chịu khó tìm đi ^^

hvkt_87

Đóng chặt cửa phòng rùi thả em ấy ra thôi bạn ơi!Chúc bạn thành công!

quankmt

Bạn cho ăn hoa quả + ớt thử xem, liệt chân ăn ớt khả năng khỏi cao.

hungtn20

chăm không đúng cách là không tới 3 ngày là chim lên đường.
nó chung chuẩ bị hậu sự là vừa.
còn về cây sầu đông thì ở tây nih có nè. hix

tuanlv115

bạn bắt chim ra . Coi chân nó bị sao sưng ở đâu không tìm hiểu rõ nguyên nhân rồi post lên diễn đàn tìm hướng giải quyết . Mùa này lắm muỗi lắm có khi bị muỗi đốt .

toprui

có nhiều nguyên nhân nên bạn post hình lên để anh em hướng dẫn mới chính xác được, không thì chữa lợn què thành lợn cụt đó.

quochidn89

cái này là do chim bị suy , nhốt lồng nhỏ quá , bạn đổi sang lồng rộng , hoặc cao , cho em nó tập thể lực , hoa quả cào cào bổ sung nhiều vào cùng với chế đọ tập thể lực nữa là ok