Chào Mào Ché Liên Tục

kenshin

uh minh o ninh son
Bạn nên viết tiếng Việt có dấu nhé

Sửa bởi Amin:

kenshin

minh mua lại, chim này qua mấy chủ nên mình không biết chính xac gốc ở đâu. Bữa giờ mình ở nga 5 1 tuần đó

kenshin

mình chưa biết wan đó, chắc vài bua minh xuống đó giao lưu học hỏi chứ kinh nghiem nuoi cua mình còn yếu wa

hovaten

Moderator
chim ché tốt, nếu chơi ở trường, nhiều chim hay - mạnh, mà vẫn thể hiện được như ở nhà thì tuyệt

hvkt_87

HicHic!Chim nhà em chỉ mong nó ché 1 câu là sướng lắm rùi!Ché thế này thì quá ư là khủng!Mong em nó có tên tuổi trong làng chim chào mào việt nam với giọng ché như là cười đểu nhau ấy!:D

chaomao^^py

Moderator
Ché kiểu này em cũng không mê lắm . Có 1 con chơi tương đối , nhưng ché giống vậy đó ( vẫn kèm phè cánh và xòe đuôi ) !

gravita82h3

cái điệu ché như là chơi đểu nhau ấy bác :))
bác thử đưa đi cội xem nó có ché ác như đá sân nhà ko :D nếu nó vẫn khỏe thì ok rồi

cmtegiac

giọng ché chú này yếu quá , giống giọng chim non ché ko biết có phải nuôi từ chim non lên ko

kenshin

Do lúc quay là em nó đã chơi hơi lâu mà ché nhiều nữa nên tiếng ché hơi nhỏ. em nó đang thiếu mấy cộng lông cánh mình chưa biết phải làm sao đây, mình phải chờ đến lúc thay lông hay có cách nào cho nó ra không các bác?