chào mào chưa đi dợt bao giờ làm sao để nó chơi sung hót nhiều mong các bác chỉ giáo

VipClub

Vua Chào Mào
e ở đà nẵng
chào mào của bác nuôi từ chim trời hay lứa hay chim non .
muốn em nó siêng hót thì tùy vào thời điểm . bác phải nói rỏ tình trạng chim của bác như thế nào để cho anh em rỏ có thể giúp bác chứ kaka.
mùa nào chào mào ko sung gì đâu bác ơi. muốn sung hót nhìu phải đợi hết cái lạnh năm nay đi .
còn chim của bác chưa đi cội thì bác xách lê la hàng xóm xem thử em nó có chịu chơi ko .nếu chịu chơi là tốt rồi dìu dần dần rùi mang ra cội .
chứ chim mà cứ để ở nhà quen cội mang đi chổ # nó ko chơi đâu .
bây h thời tiết mùa này. chỉ có cho ăn no trùm . chứ mùa này chim siêng hót ũng khó!nhà mình cũng thế 5 em em nào cũng vậy mang ra toàn thi nhau làm đẹp ( xù + rỉa lông) chán ko chịu được
bác ráng chăm sóc em nó hết cái lạnh xem sao nhé!
Thân ! VipClub

thanhvalivn110

còn ở nhà thì nó chơi kinh lắm mùa này đem ra ngoài là nó hót với ché bình thường khi đem ưa nhà hàng xóm thì nó im lun

VipClub

Vua Chào Mào
còn ở nhà thì nó chơi kinh lắm mùa này đem ra ngoài là nó hót với ché bình thường khi đem ưa nhà hàng xóm thì nó im lun
vậy con chim của bạn bị cội nhà rồi bác ơi. bác phải siêng sách đi. chứ cứ để tình trạng này là khôn nhà dại chờ rồi. nếu sách đi mà ko chơi bác phải chấp nhận gởi ở cội 1 thời gian may ra sẻ có kết quả

thanhvalivn110

bạn ở đâu mình ở sau bến xe,không phải trên núi đâu với lại mình nhát đi dợt lắm (đi học),với lại còn nhỏ quá chỗ dợt lại có nhiều giang hào sợ nó đấm lấy chim còn ở nhà thì không có ai dẫn đi hết :(.mong các bác chỉ dùm không cần đi cội mà chim vẫn chơi tốt . nhà nuôi 5 em ,2huế(bình điền,a lưới),1songkon,1trungmang,1đà nẵng

thanhvalivn110

cho mình hỏi cách làm cám chào mào mình không biết làm, hết cám thì ra chợ mua 65k/bao .:mad:đắt quá

tranphuc

bạn ở đâu mình ở sau bến xe,không phải trên núi đâu với lại mình nhát đi dợt lắm (đi học),với lại còn nhỏ quá chỗ dợt lại có nhiều giang hào sợ nó đấm lấy chim còn ở nhà thì không có ai dẫn đi hết :(.mong các bác chỉ dùm không cần đi cội mà chim vẫn chơi tốt . nhà nuôi 5 em ,2huế(bình điền,a lưới),1songkon,1trungmang,1đà nẵng
Bác đúng là thứ dữ, chơi nhiều chim quá toàn hàng xịn ko?! Mình nuôi ít chim mà cũng chưa có em nào sung hết nên ko dám tư vấn bừa, trường hợp của bác chắc để anh em khác giúp.

cho mình hỏi cách làm cám chào mào mình không biết làm, hết cám thì ra chợ mua 65k/bao .:mad:đắt quá
Nuôi toàn chim dữ mà cám 65k/1 bao mà cho mình hỏi 1 bao là 1kg, 10kg hay bao nhiêu bác? Về cám trên diễn đàn cũng có nhiều bác có công thức đó, bác đọc thấy hợp nhãn loại nào thì làm thử cho chim mình ăn.

thanhvalivn110

em mới chơi chào mào nên không biết mong các bác chỉ dùm nha em có con cm đã thuần dạn kêu tốt,để xa thì nó bung cánh, nhưng để con chim khác lại gần thì nó le lưỡi kè kêu ríu rít kè con nào vào cũng thè lưỡi hết kể cả chim mới bảy về mong các bác chỉ lam sao để nó hết thè lưỡi mà kè lai là đấu đá như con khác

thanhvalivn110

[/URL][/IMG]

tranphuc

Bác này hình như post sai mục thì phải, nác nên tạo 1 topic đúng chuyên mục để hỏi, anh em vào tư vấn cho dễ, bác đi topic nào cũng hỏi chung 1 vấn đề không thấy rối ahh?