Chào mào chậm sổ giọng.

chaomao86

Nhà em có nuôi một con chim Huế, to con. Giờ đang thay lông má trắng lên má đỏ. Cho đi học giọng đã lâu mà ko thấy nó sổ gì hết. Nhưng tiếng kêu quét.quét thì rất to và thanh. Cho em hỏi vậy có phải chim mái ko? Nhờ anh, em tư vấn dùm. Cám ơn anh.em nhiều.

N

namkiet

Guest
Khả năng chim mái rồi. Thả em nó đi bạn ơi, kiếm con khác mà chơi
Thân Tuấn

Mrbin

Chờ nó thay lông xong xem sao đã bạn ơi,nuôi chim bổi là không vội được đâu!

Tom

Không phải chim mái đâu. Có thể là do em nó bị những con khác trong nhà đè không ra giọng được, hoặc em nó chưa đến lúc có lửa thôi. Mình cũng có 1 em Phong Sơn mới thay lông xong cũng bị như bạn nhưng trước khi thay lông thì hót và chơi cánh được lắm nhưng do bị chim khác ở trong nhà đè nên mới thế.

phamngoctham

Có nhiều khả năng em nó chậm đó bạn ơi,Cứ để ý xem thử em nó có hay hót gió không nếu như có hót gió là chim trống và ngược lại nha bạn chúc bạn một ngày hạnh phúc.

caube1002

em cũng có 1 trường hợp giống như bác chủ thớt, nhung chim e má đỏ, đang thay lông, mua được khoảng 15 ngày mà không thấy sổ giọng, suốt ngày chỉ kêu thôi. đang bực quá, mua của người quen mà cũng bị lừa, ức thật

cmtegiac

em cũng có 1 trường hợp giống như bác chủ thớt, nhung chim e má đỏ, đang thay lông, mua được khoảng 15 ngày mà không thấy sổ giọng, suốt ngày chỉ kêu thôi. đang bực quá, mua của người quen mà cũng bị lừa, ức thật
chim đang thay lông mà lại đổi chủ nên nó chưa dám sổ thôi bạn ơi, đừng có nôn nóng. Bạn mua của người quen thì chắc cũng nghe nó sổ rồi nên cứ yên tâm chờ nó xong lông nó sẽ sổ cho bạn nghe. CM có con siêng sổ, có con ít sổ nhưng đã là con trống thì con nào cũng sổ trừ khi nó bị gì đó liên quan đến cổ họng nó mà thôi

chaomao86

Ở nhà chú nói gió nhiều lắm, miệng thì la xuốt ngày nhưng chỉ chưa sổ thôi.Em kè với chim khác thấy xè cánh, chớp cánh.

ledinhnhan01

khi nào em nó bắt đầu đổ lông để lên tách đỏ thì em nó sẽ tập hót bác à...nhà mình có 1 em đang trong tình trạng như thế nên hiểu tâm trạng bác lúc này...........chúc em nó thành tài