Chào mào chỉ ăn cám và hoa quả có được không?

minhquynhln

Tình hình là em bận việc quá, với lại ở miền bắc bây giờ ko có cào cáo. Em chỉ cho cm ăn hoa quả và cám ba vì có được không? Như vậy có đủ chất dinh dưỡng cho cm không? Em cũng bận và cũng ko biết làm cám, em chỉ cho ăn ba vì thôi có được không các bác?

yeu-chaomao

"Ăn và chơi" thường đi đôi với nhau. Pác cho nó ăn cái j chả được, nó vẫn sống tốt cả nhưng vấn đề "ĂN" như vậy thì nó sẽ "CHƠI" thế nào mà thui! ;)

Mrbin

Tốt không sao cả. Không ăn tươi cũng không ảnh hưởng gì nhiều đến con chim cả

caube1002

Tình hình là em bận việc quá, với lại ở miền bắc bây giờ ko có cào cáo. Em chỉ cho cm ăn hoa quả và cám ba vì có được không? Như vậy có đủ chất dinh dưỡng cho cm không? Em cũng bận và cũng ko biết làm cám, em chỉ cho ăn ba vì thôi có được không các bác?
chẳng vấn đề gì đâu bạn à, nếu mà cám bạn tự làm trong đó đã có Tôm và trứng thì không có cũng không sao. tất nhiên là có sẽ tốt hơn nhiều.

laohacrom

Bạn có thể thay cám ba vì bằng cám làm sẵn có bán ở ngoài , sẽ nhiều dinh dưỡng tốt cho chim vào mùa lạnh.

Pleikupho

chim mình nuôi hơn 1 tháng nay cũng chẳng có con cào cào nào luôn. nhưng ko có nắng thì chim xuống nhanh lắm