Chào mào chỉ đấu với một vài con

hoangdiepit

Chào anh em diễn đàn
Tình hình là mình có em chào mào má trắng lên cũng hơn 1 mùa, lúc đầu thì em nó chơi cũng được lắm, ko phân biệt em nào cả (non hay già mùa), nhưng tầm 2 tháng nay em nó không còn chơi như vậy nữa, mà chỉ chơi với 1 vài em mà nó xem là kẻ thù ko đợi trời chung thôi, hễ mà gặp em đó (chỉ 1 or 2 con thôi) là chơi khiếp lắm có khi chéc ào ào luôn, giống như kích lên sau đó là chơi cả buổi ko biết mệt.
Bình thường mang ra cội, ko gặp em nó kết thì chịu, chỉ đứng hót sổ bộng bình thường thôi, có khi nhấp nhấp cánh vài cái, xù lông,..., xem như ko có con chim nào bên cạnh, anh em có cách nào chữa trị bệnh này ko? mong các cao nhân chỉ giáo
Cảm ơn,

YeuCM

Có khi nào Bác kè nhìu làm bể chim ko? 1 mùa đi cội thì cho chơi biên thôi. Má trắng 3 mùa mới cứng chơi ổn định. 1 mùa chơi thất thương vậy đó bác. Bác tập cho kè những em chim yếu thôi. Chim dữ quá La bể Chu chả chơi. Chim hay luyện ko đúng là hư chim đó bác.

Khổ thân kiếp má trắng (non mùa)

dung_kaka

vậy là chim bạn chơi chim kết rồi. cho lên đường đi bạn . đã là đại ca đi đâu củng phải thể hiện =))

thanhvudth

Chắc gặp mấy con dữ quá rồi :Mình cũng có một con như thế chăm lại cũng hơi lâu đó ( nói chung là chim bi bể nhưng còn nhẹ )

Chim Điên

Chắc gặp mấy con dữ quá rồi :Mình cũng có một con như thế chăm lại cũng hơi lâu đó ( nói chung là chim bi bể nhưng còn nhẹ )
Đồng ý với bác này ^^!

chimcuccu!!

quân tử 3 năm trả thù chưa muộn cố lên bạn rồi sẽ có ngày e nó đàn áp lại tất cả như nếu k có thì cố gắng mà chịu nhé.....:D