Chào Mào chụp lồng khi lên giàng

vanthanh_daklak

Chào AE trên DD mình muốn hỏi con chim đi thi đấu bu chụp lồng nhiều quá có được thi đấu hok , mình có 2 em chào mào cưng nết chơi rất đẹp , ở mùa trước thì 2 em chơi rất tốt hok bu bám lồng ,nhưng hok hiểu ví sao mùa nay 2 em thây lông xong hiện tại cũng đang căng chơi rất tốt , hok biết bị sao mình bữa nay cứ treo lên giàn chơi vừa hót vừa bu như muốn phá lồng ra vậy nhìn mà nản luôn . Có AE nào có cách khắc phục thì giúp em với , chế độ Ăn uống cũa mình cũng bt , sáng phơi nắng ,chiều 2h cho tăm phơi tí rồi đem vào chỗ mát , 5h tủ em nó lại , 1 tuần đi giàn 2 lần . AE nào co KN chỉ cách mình khắc phục với . Cảm Ơn !

toiyeuchimcanh87

chắc chim của bạn căng lửa quá lên máu đánh nhau thôi.bạn cho tắm nhiều vào là hết.chước mình cũng có một em như vậy giờ đã hết

Hải cua rơ

Theo mình thì đúng là chim bác quá căng lửa,nên gặp đối thủ là chỉ muốn đá chứ kg muốn đấu nữa.Bạn thử áp dụng cách này xem sao,mình đã áp dụng và thấy hiệu quả,nhưng không biết có phù hợp với chim của bác không.Bác lấy băng keo trong bảng lớn quấn xung quanh lồng ở vị trí mà chim hay bu chụp,sau đó dán thêm 1 lớp ở phía trong ra để tránh khi chim bu chụp,lông chim bị dính vào lớp băng keo.Khi đấu,chim chụp lồng gặp lớp băng keo sẽ bị trơn và không chụp được vào lồng nữa.Sau 1 thời gian khi thấy chim không còn bu chụp nữa,bạn tháo lớp băng keo ra là ôke.Chúc bạn thành công...

ĐKL?hao12345

mình cũng từng có e giống này.
Vừa xong long căng lửa thì chụp thôi rồi. thông lồng là múc luôn
Nhưng khi chăm thêm 1 tháng sau ngày có lửa và đi cội bình thường thì chơi chửng lại ngay
Theo mình cần nhất là kiên trì.giờ đã qua máy mùa em nhà mình vẫn tính như thế này
Ai có kinh nghiệm gì cứ chia sẽ

hoadainhan

Chào AE trên DD mình muốn hỏi con chim đi thi đấu bu chụp lồng nhiều quá có được thi đấu hok , mình có 2 em chào mào cưng nết chơi rất đẹp , ở mùa trước thì 2 em chơi rất tốt hok bu bám lồng ,nhưng hok hiểu ví sao mùa nay 2 em thây lông xong hiện tại cũng đang căng chơi rất tốt , hok biết bị sao mình bữa nay cứ treo lên giàn chơi vừa hót vừa bu như muốn phá lồng ra vậy nhìn mà nản luôn . Có AE nào có cách khắc phục thì giúp em với , chế độ Ăn uống cũa mình cũng bt , sáng phơi nắng ,chiều 2h cho tăm phơi tí rồi đem vào chỗ mát , 5h tủ em nó lại , 1 tuần đi giàn 2 lần . AE nào co KN chỉ cách mình khắc phục với . Cảm Ơn !
Chim của bạn mới thay lông xong còn yếu nên nó như vậy, chăm sóc tốt vào khoảng 1 tháng nó khô lông là ok hết ( tham khỏa thêm các bài viết lấy lửa cho chim khi xong lông. chúc bạn thành công ^^!

vanthanh_daklak

Chim của bạn mới thay lông xong còn yếu nên nó như vậy, chăm sóc tốt vào khoảng 1 tháng nó khô lông là ok hết ( tham khỏa thêm các bài viết lấy lửa cho chim khi xong lông. chúc bạn thành công ^^!
chim mình hiện tại căng lắm bạn ah . vì khi chơi ở đâu cung ché chét như cái máy , cứ hể chim nào hot là bi nó ché đè giọng hết , mình cũng đang trùm lồng em nó 1 thời gian hok biết có sao hok . Thank AE đã góp ý

cscdn

Bệnh em này là bệnh nan y rồi đây , bình thường chim bu chụp theo mình nghĩ là do em ý yếu quá , không đấu cánh , đấu giọng được với đối thủ nên mới nhảy vào đòi đá ...

2ndFACE

Có 2 nguyên nhân,một là do nết con chim,hai là nhất thời căng quá,bạn phải có chế độ xuống lửa như giảm cám nóng,thêm hoa quả như thế mới bền đc

minhtuantbvn

mình bi e như vậy,bực mình treo cho em nó cái gương soi cho đá suốt ngày luôn, khi dượt tại nhà cũng để gương,thời gian sau chán chỉ sàng cầu hót thôi không thèm đánh nhau nữa ( e này má trắng kh biết bổi thế nào)

vanthanh_daklak

Có 2 nguyên nhân,một là do nết con chim,hai là nhất thời căng quá,bạn phải có chế độ xuống lửa như giảm cám nóng,thêm hoa quả như thế mới bền đc
Cảm Ơn ban . dạo này mình đang cho em nó chế độ cho xuông bớt lữa và phải dợt lại , hi vọng em nó lên giàng chơi tốt lại ,hjhj

phongbh123

Chào Mào Danh Dự
neu dung chim em no da wa can lua. thi thu di dau 2 ngay lien xem sao nhe! ngay dau de khoan cach xa ra 1 ty. hom sau hay cho gan lai nhu binh thuong. chuc may mang.:D

vanthanh_daklak

chào AE , tới bây h chắc cũng gần 1 tháng , mình cho xuống lửa ép vào lồng vuông , từ bưa tới h để em nó ở nhà và hôm qua mình có đi test thử , lên giàn chơi ché chéc thôi rồi dc khoản 15p là ôi thôi lại bu chụp , AE còn cách nào để khắc phục em nó với , tại mình kết cái tố chất nó chơi quá hay , có những đối thủ bị nó hại tung lồng cũng nhiều , Mong AE giúp đỡ.hjx

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Một là chim bạn đang thời kì căng lửa, ham muốn đánh nhau.
Nết con chim quá dữ, thường những con chim dữ lại bền.
Thứ 2, Nên thay đổi lại cách bố trí cầu trong lồng, hạn chế các khoảng trống trong lồng.
Chúc bạn thành công.!

chicken1102

thu 1 la con chim ban co net bu chup.de khac phuc ban nen doi cau cho phu hop.ban nen mua long 19 nan co 4 cau cheo o 4 goc.chim se giam chup 90%.ma sang cau choi rat dep.vi cau lam nhu vay chim dung o goc nen k chup dc.vai loi gop y.

gaututi

nghe các nghệ nhân chỉ dạy khôn ra bao nhiêu, chim hay say máu đá, chuyển sang chào mào chọi đi bác.

3Ray

Hiện mình cũng có 1 em như vậy, dù tố chất rất tốt nhưng đang đau đầu với em nó; chơi với chim nhà, đi cội hay thi gì cũng vậy (nết), chơi rất máu: sàng kèo, sổ giọng, cánh, ché như cái máy (nó đang ché mà con nào ché theo thì nó ché đè suốt, đến khi con kia thôi ché mới thôi), chơi chim nhiều thì đỡ chụp, khi còn vài con (thi vào vòng chọn) là chụp đá như cái máy =-> loại. Đã đổi hết lồng này sang lồng khác, kèo này sang kèo kia nhưng vẫn chứng nào tật đó. Nghe đồn ngày xưa con "Chiến binh bốc lửa" cũng thế. Pó tay rồi các Bác ơi. Ai có diệu kế gì xin chỉ giáo giúp. (xin cảm ơn và hậu tạ, hihi).