Chào mào cho ăn sâu được ko?

dinhhoikt

Em nuôi chào mào nhưng em ko có điều kiện cho chào mào ăn trứng kiến vậy em hỏi các bác em cho chào mào ăn sâu dc ko ?? sâu mà họ hay bán ngoài tiệm ak, có thể sâu lớn , sâu bé em cho ăn thay phiên, ??các bác chỉ dum em

hieuhp

cho chim ăn sâu cũng được nhưng ít thôi bác ạ 1 tuần chỉ 1 bữa mỗi bữa chỉ 2>3 chú sâu thôi ăn nhiều hư chim đó

chim_HaiPhong

sâu bạn hỏi có phải là sâu quy không, bản thân con sâu quy chỉ lóng do có phần vỏ ngoài cứng nhưng nếu bạn cho CM ăn những con sâu đã đã lột vỏ và có màu trắng thì không vấn đề j.
bạn có thể cho chim ăn hàng ngày nhưng số lượng ít thôi nhé 2-3 con /ngày.

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Nếu là sâu quy bán ở các tiệm chim thì theo đa số anh em phân tích thì loại này hạn chế cho ăn lúc thay lông vì chim ăn nhiều vào mùa thay lông sẽ làm cho lông xơ và xoăn. Còn bình thường thì không sao, nhưng cũng hạn chế.
Nếu là sâu ngoài thiên nhiên thì chắc là ổn vì chim ngoài trời làm gì có sâu quy mà ăn. ^_^

manh03

tùy vào loại cám, nếu cám nóng thì ko được cho ăn như e nuôi mộc ăn cám gà nhử sau cho dạn ngày 20 con thay lông chả việc j nhưng lên cám ngon ngày 2 con là con chim bị bức, nếu bạn nuôi cám nhạt thì ngày 2 con sâu lột vào sáng sơm và 2 con sau khi tắm là được

chaugiathuan1

trước giờ e chưa bao giờ cho cm ăn sâu cả, cũng xin hỏi làm sao để có sâu lột vào sáng sớm vậy bạn ???

chim_HaiPhong

trước giờ e chưa bao giờ cho cm ăn sâu cả, cũng xin hỏi làm sao để có sâu lột vào sáng sớm vậy bạn ???
bạn cứ cho một ít cám gà và ít rau xanh vào cho sâu an là chúng lột vỏ ngay mà
nhưng cho rau ít thôi, để sâu ăn 1 ngày thì hết, nếu rau nhiều sâu ăn không hết khi đó rau bị phân hủy làm chết sâu luôn