chào mào chuyển vùng

thienvu

Chào anh em,mình vừa chuyển từ nha trang vào một em dc 3 mùa khá gấu,khi ra xe nhận chim thì thấy rụng cả chục cộng lông cánh,em nó ăn uống ok nhưng ít hót.Hôm nay là ngày thứ 3 mình đem kè thử với con bổi lỡ ở nhà,thì chỉ đứng lè lưởi..
rầu quá mong anh em tư vấn giúp.Thanks

Đại Bàng

Chào anh em,mình vừa chuyển từ nha trang vào một em dc 3 mùa khá gấu,khi ra xe nhận chim thì thấy rụng cả chục cộng lông cánh,em nó ăn uống ok nhưng ít hót.Hôm nay là ngày thứ 3 mình đem kè thử với con bổi lỡ ở nhà,thì chỉ đứng lè lưởi..
rầu quá mong anh em tư vấn giúp.Thanks

chuyển từ Nha Trang đi tới đâu bạn ???? chuyển vùng chắc trong lúc di chuyển làm động chim hoảng bay lung tung nên rụng lông sẵn diệp thay luông luôn quá :D

lè lưỡi có thái độ là ok rồi... nuôi khi nào đủ lông thì hãy kè lại... dục tốc bất đạt ;)

thienvu

chuyển từ Nha Trang đi tới đâu bạn ???? chuyển vùng chắc trong lúc di chuyển làm động chim hoảng bay lung tung nên rụng lông sẵn diệp thay luông luôn quá :D

lè lưỡi có thái độ là ok rồi... nuôi khi nào đủ lông thì hãy kè lại... dục tốc bất đạt ;)
Nha Trang vào bình dương bạn.thanks bạn

Dangpham

Chim chuyển vùng mà bị hoảng thì cũng bt bạn. Như mình lúc trước bắt 1 em từ Biên Hoà về Dầu Giây (40 km) đi về buổi tối mà phải nuôi em nó 2 tuần mới có thái độ lại. 1 tháng mới cứng dàn đó bạn.

longxp

Theo mình thì cũng hên xui nữa. Mình cũng có 1 con chuyển từ Đà Nẵng vào SG cách đây đúng 3 tháng. Chuyển vào 1 tuần sau thay lông cho đến bây giờ mới xong lông mà chưa lấy lại củi lửa gì :-(

thienvu

cảm ơn AE nhiều! Chiều đi làm về thấy em nó rớt thêm vài cộng lông bụng nửa .chắc thay lông.móc lên kè chim bổi nhà thì đứng le lưỡi.tách ra thì lại ché kô sổ bọng.mong là ổn:rolleyes:

giangnam

Chim chuyển vùng mất lửa là bình thường đổi chủ đổi khí hậu môi trường sống mà. bạn cứ chăm cho có lửa đi giai đoạn này ngại nhất vấn đề kè chim