Chào mào em bị líu lưỡi!

Ti NhaTrang

nhà em có 1 con CM 1 mùa , mà sao kề lồng là liếu lưỡi à
hót sổ ngon lành ,đứng lồng , má trăng nuôi lên ạ

lenhattan

Chim chưa có lữa nên vậy đó bác. Gắng chăm sóc em nó thêm. Chúc bạn vv. Thân

nhokbomck

hic e cung chán cái cảnh chim kề lòng mà cứ lúi lưỡi chang chụi đấu gì cả..

bom

chim chưa căng nên thế thôi bạn..ráng chăm cho em nó căng là đấu đá ngon lành thôi.Chúc em nó mau có lửa nè.

nhokbomck

chim k căng lửa hay là tại chim k biết đấu cánh hã bạn.. nếu k biết đấu thì liệu sao này đi dợt nhiều nó có đấu k

minhgas

Chào mào cùi bắp
chim k căng lửa hay là tại chim k biết đấu cánh hã bạn.. nếu k biết đấu thì liệu sao này đi dợt nhiều nó có đấu k
Chim chưa có lửa cần phải chăm sóc kỹ hơn (mồi tươi , tắm nắng và dợt dãi hợp lý). Nếu là chim non nuôi lên thì cần cho em nó đi dợt trường để học hỏi chim khác về phong cách đấu cũng như giọng hót.
Và bạn nên chú ý khi dợt với những chú chim này, treo xa giàn, nếu thái độ tốt thì đưa dần dần vào trong. Không được nóng vội mà làm hỏng chú chim. Trong vòng 6 tháng nếu chăm tốt + dợt dãi nếu ko hót ko đấu thì bạn nên tuyển 1 em khác.
Thân

nguyenhoa142

nhiều lúc là tốt chất của chú chim đo bạn ah2,mình cung có một chu mua hơn một mùa rùi mỗi lần ma kê lòng với chim bổi lá chú cũng líu lưỡi,nên kiếm e mới chơi bác ơi

hjkaru

Mình cũng có một con, kê lồng chả thái độ gì mà chỉ líu lưỡi. Chim thằng bạn nuôi từ bé, thò tay vào là mổ mà giờ thả ngoài tự nhiên chắc e ý chả bay hoặc khó tồn tại ngoài thiên nhiên được. Giờ chả biết làm sao nên đành để nuôi