Chào mào gửi từ Huế ra 4 tháng ko hót

buwa2106

Em xin chào các bác, các anh em
Chẳng là e được gửi từ Huế ra 1 em gốc Huế nhưng do e ngố làm nó bị đổ lông. Từ 1/5 đến h nó ko hót, chỉ máy cánh thôi nếu ốp lồng.
A e chỉ giúp e xem làm thế nào để nó hót với ạ.
Chim là con lồng giữa.
http://youtu.be/VlNph173bDM

có thuốc kích cho chim hót đó e, thử luôn đê. mấy e ko hot mà đến khi hót rồi thì biết mặt nó luôn :D

minhche17

mình nghĩ chim đang yếu lông nên chậm mỏ......
có nhiều con kè chim chịu ra cánh,thái độ tốt nhưng ít bọng
bạn thử hôm nào đem ra giàn khoảng gần 20 lồng thử, ốp nó vào 1 lát rồi tách riêng ra 1 góc xem nó có tức mà hót ko?

buwa2106

Từ 1/5 đến h ko hót vậy đó
Con này mỏ ngắn họng to lại gấu nên cứ nuôi

YeuCM

Đem ra giàn thử đi Bac. Mình có em ở nhà ko chịu sổ cho ra giàn sổ âm ầm. Chúc Bac nhanh nghe em nó sổ nhé!

phamkien25

chim chuyển vùng mà bác nó rớt lông là chuyện thường thôi mà. Bác có biết em nó ở Huế có chơi đều ko? Ráng chăm từ từ coi sao

cmtegiac

em nó yếu mà thái độ tốt thế thì lo gì không hót. Bạn cứ chăm thêm là ổn thôi, em này ra cánh đẹp đấy, đúng gốc Huế sợ gì không hót

buwa2106

Em này là người quen, cũng là dân chơi chim người Huế tuyển cho mình nên mình cũng cứ chăm thôi, ko có ngại gì cả. Mình chỉ sợ nhỡ nó có bệnh gì mà không biết để chữa nên hỏi anh em.
Hôm qua còn có bạn bảo mình con này bị ho lâu ngày mình không chữa nên nó mất tiếng, kêu mình bán lại chú này mấy lít mình không chịu.

olala

Chim mới chuyển vùng bạn không nên vội, cứ chăm tốt, trùm áo long không cho nhìn thấy chim khác, không nên kè sớm một thời gian là chơi thôi mà. Con này của bạn bóng bộ đẹp đấy

buwa2106

Các sư huynh đệ xem giúp e xem có phải con này là dạng bị ho xong mất tiếng không hay do nó bị yếu nên nó vậy ah.

Mickeycm.batoqn

con này khả năng chậm giọng chứ ko phải lý do rớt lông hay chuyển vùng,vì thái độ cánh tương đối tốt.Trước có 1 em An lảo về ra cội chỉ biết chơi cánh 10 lần chơi cánh 1 lần ra mỏ,bó tay

MinhKhueSp

Bác thử cách này xem nhé. Bỏ hết thức ăn và nước uống trong lồng ra. Để chim thật đói sau đó lấy 1 cái lồng khác không có chim cho quả chuối chín vào rồi ke vào lồng con đó. Chắc phải đổ tý giong thôi. Nếu ko chim của bác muốn ghe giọng thì còn phải cố ạ. Chúc chim bác mau lấy lại tinh thần.

ThanhTung

Có khả năng là chuyển vùng and chuyển chủ nên nó buồn thôi.bác cứ chăm đi.4 tháng chưa là gì đối với người chơi chim :)

dung_kaka

chim ốp lông rất căng và sung mãn . theo mình nghỉ chim bị mất giọng . lúc trước củng có 1 con cánh đuôi ầm ầm ko sổ bọng và ché nổi luôn. sau mấy ngày em nó bị cảm dẩn đến ho rồi mất tiếng huhu không biết chữa bằng cách nào . nhìn con bạn nhớ laị em của ngày hôm qua

phuongcty470

Treo 1 mình e nó ra cây e nó có sổ hay hót chuyện gì ko? Kè chim bung cánh đẹp thế mà ko hót tiếng nào nghĩ cũng lạ.

thanhhieu11

Em xin chào các bác, các anh em
Chẳng là e được gửi từ Huế ra 1 em gốc Huế nhưng do e ngố làm nó bị đổ lông. Từ 1/5 đến h nó ko hót, chỉ máy cánh thôi nếu ốp lồng.
A e chỉ giúp e xem làm thế nào để nó hót với ạ.
Chim là con lồng giữa.
http://youtu.be/VlNph173bDM
con này nuôi k hợp tay rồi hihi hay anh chuyển vào tp đi kakka

netcom0909

bác cho chim nó uống nước ngâm cam thảo, hi vọng chú chim sẽ hết bị mất giọng. Gần nhà mình có một chú đã trị như vậy cho một chú chim bị khàn giọng gần mất tiếng cả năm trời.