chào mào há miệng

elakiencoi

các cao thủ giúp e với ah
tình hình là e có 1 chú CM bình định 1 mùa của ông anh cho,ko hiểu sao dạo này cứ tắm nắng là bị há mồm,vẫn hót hét nhiều,chỉ mỗi tội há miệng khi cho ra nắng,lúc bình thường thì lại ko sao,các cao thủ chỉ giáo giùm e với ah

chaomaobinhlong

Bạn nên nói rõ là chim phơi nắng vào buổi sáng hay trưa và phơi bao lâu thì há mồm. Dạo này khu vực HCM rất nắng, nếu phơi vào buổi trưa thì chim dễ bị hốc do nắng gắt. Bạn nên phơi nắng vào buổi sáng từ 8-9h là tốt nhất. Vài lời chia sẻ
Thân, chaomaobinhlong

elakiencoi

Bạn có hay cho chim tắm nắng ko?

Bạn nên nói rõ là chim phơi nắng vào buổi sáng hay trưa và phơi bao lâu thì há mồm. Dạo này khu vực HCM rất nắng, nếu phơi vào buổi trưa thì chim dễ bị hốc do nắng gắt. Bạn nên phơi nắng vào buổi sáng từ 8-9h là tốt nhất. Vài lời chia sẻ
Thân, chaomaobinhlong
cám ơn các bác đã chia sẻ ah,
e cho tắm nắng buổi sáng tầm 7-8h bác ah,vừa treo ra chỗ nắng cái là há mồm liền bác ơi.mà nắng lúc 7-8h đâu phải là gắt đâu ah,bình thường e chỉ treo ra nắng khoảng 15-20p thôi ah,nhưng mà treo ra cái là há mồm,vừa há vừa hót,bỏ vào chỗ mát thì lại ko bị há,k hiểu tại sao nữa các bác ah

vubaucat

anh cứ phơi nắng sáng 7g đến 8g mỗi ngày.há miệng ko sao đâu.tập từ từ khi nào quen tăng lên 15p.

elakiencoi

anh cứ phơi nắng sáng 7g đến 8g mỗi ngày.há miệng ko sao đâu.tập từ từ khi nào quen tăng lên 15p.
tks bác. tại nhìn e ấy cứ phơi nắng là há hốc mồm nên nhìn hơi buồn cười,ko hiểu tại sao nên hỏi ý kiến các bác ah.
e cũng mới chơi nên còn chưa có kinh nghiệm nên mong các bác chỉ giáo

khanhden1980

mình đi là giăng nắng còn há mỏ nói chi là mấy con chim.từ từ em nó wen thôi bạn à
ko có chết đâu mà lo.chích chòe thì còn sợ nắng chứ mấy em chao mào thì vô tư

elakiencoi

mình đi là giăng nắng còn há mỏ nói chi là mấy con chim.từ từ em nó wen thôi bạn à
ko có chết đâu mà lo.chích chòe thì còn sợ nắng chứ mấy em chao mào thì vô tư
vừa ra nắng cái đã há miệng bác ah chứ ko phải là để nắng lâu bị há miệng ah

xuantan579

các cao thủ giúp e với ah
tình hình là e có 1 chú CM bình định 1 mùa của ông anh cho,ko hiểu sao dạo này cứ tắm nắng là bị há mồm,vẫn hót hét nhiều,chỉ mỗi tội há miệng khi cho ra nắng,lúc bình thường thì lại ko sao,các cao thủ chỉ giáo giùm e với ah
mình cũng có thắc mắc giống bạn này, cần thêm ý kiến các cao thủ.