Chào mào Hòa Bắc.

ducthitran

Tình hình em mới nhập hộ khẩu em này, chủ chim nói chim Hòa Bắc, em lên youtube nge giọng thấy giọng em nó củng không giống mấy em đó. Các cao thủ về giọng thẩm hộ em có phải HB không dùm. Em nó mới ra BẮc được 2 ngày chắc có vẻ hơi yếu.

pepsi47

Moderator
Cái này phải nhờ mấy bác QNDN thẩm âm dùm thôi, thân pepsi47.

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
ở quảng nam đà nẽng quê tui ko có giọng chim như vầy nhá...................mong bạn đại xá.đại xá

ducthitran

ở quảng nam đà nẽng quê tui ko có giọng chim như vầy nhá...................mong bạn đại xá.đại xá
J mà đại xá bác, bác quê quảng nam đà nẽng thì quê em củng là đà nẽng quảng nôm thôi bác ah. Chỉ vì em không rành mấy khoảng giọng này mới nhờ cao thủ thôi sao bác lại nặng lời thế;)

hieuhp

muốn làm gì thì làm nhưng phàm đã là người có trách nhiệm cao trong dd phải cân nhắc câu từ trước khi nói .để anh em không mất đi tình cảm vì những chuyện nhỏ nhặt này mà cùng nhau hướng tới 1 niềm đam mê chung cũng như góp sức xây dựng dd ngày 1 lớn mạnh chứ bác

ducthitran

[video=youtube;kvclC6GX3Pg]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=kvclC6GX3Pg#[/video]

Thank bác. Nge xong em này thì mình thấy con của mình sổ ở ngaoif cuảng khá giống.

Còn theo lời bác nam đà nẳng em nói có ji không đúng mong bác bỏ qua, em chim này mình lấy lại của ông cậu, tuổi chơi chim của ông ấy có khi it hơn tuổi của bác mấy tuổi( bác sinh năm 82 đúng không nhỉ). Em này chính tay ổng bẩy cách đây 4 năm tại Đà NẲng (chỉ nge ổng nói là ở HB). BÁc phán 1 câu" quảng nam đà nẳng không có giọng này" thì em chịu luôn:D

Magic

Magic!Chao tat ca ca? Tv

Minh o hbac Ai moi gia nhap tv ai co nhu câu cm Hb thi pm cho mị
Ha 0935649829 h

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Giọng này không phải ở Hoà Bắc. Chim HB thường có giọng thổ pha đồng kèm theo có độ rung nên nghe rất to, ngoài Bắc thường gọi là giọng chuông, có người thì cho rằng đó là giọng đồng (giống con người, ai nói giọng đồng thì nghe ồ ồ :) nhưng không phải. Tông HB ra khá nhanh và dài, có nhiều giọng giống chim đèo và cũng có giọng na ná trung mang.
Nhiều em HB nếu đánh ở đèo mũi trâu thì cũng có wow rất chuẩn.

Thân ái!

móc chim ra

chim này kêu gọng hải phòng đó cụ ak.vì nó đã uống nc ở hải phòng rồi,kêu thế chim ở đó mới hiểu,nếu kêu giọng QN ĐN thì tụi kia bu vào đá chết keee chim hay biết chuyển đổi giọng theo vùng .ông trường về thấy mấy bà chim đi ko nổi,nc miếng chảy tới rốn , ghiền quá mà haaa

chaomaophoxuoi

Giọng này không phải ở Hoà Bắc. Chim HB thường có giọng thổ pha đồng kèm theo có độ rung nên nghe rất to, ngoài Bắc thường gọi là giọng chuông, có người thì cho rằng đó là giọng đồng (giống con người, ai nói giọng đồng thì nghe ồ ồ :) nhưng không phải. Tông HB ra khá nhanh và dài, có nhiều giọng giống chim đèo và cũng có giọng na ná trung mang.
Nhiều em HB nếu đánh ở đèo mũi trâu thì cũng có wow rất chuẩn.

Thân ái!
bác này nói đúng này mình đã có 1 em hòa bác ra bắc 2 năm rồi giọng giở miền bắc lẫn cả ,mình nghĩ con của bạn là chim quảng

linhu

Còn theo lời bác nam đà nẳng em nói có ji không đúng mong bác bỏ qua, em chim này mình lấy lại của ông cậu, tuổi chơi chim của ông ấy có khi it hơn tuổi của bác mấy tuổi( bác sinh năm 82 đúng không nhỉ). Em này chính tay ổng bẩy cách đây 4 năm tại Đà NẲng (chỉ nge ổng nói là ở HB). BÁc phán 1 câu" quảng nam đà nẳng không có giọng này" thì em chịu luôn:D

Bẫy tại HB còn chưa chắc là chim HB mà bạn. Anh Bạch Đề bên SVC share mình 1 em bay từ rừng ra luôn mà còn nói để nó ra hết giọng xem đúng HB hay ko mới dám share ko mang tiếng, cũng như chim Bình Điền bẫy tại Bình Điền cũng chưa chắc luôn.

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Sao hôm nay Anh Linhu nhà ta bi quan quá vậy ta. Chim cò anh linhu dạo này có căng cứng không ta.
Bẫy tại HB còn chưa chắc là chim HB mà bạn. Anh Bạch Đề bên SVC share mình 1 em bay từ rừng ra luôn mà còn nói để nó ra hết giọng xem đúng HB hay ko mới dám share ko mang tiếng, cũng như chim Bình Điền bẫy tại Bình Điền cũng chưa chắc luôn.

linhu

Sao hôm nay Anh Linhu nhà ta bi quan quá vậy ta. Chim cò anh linhu dạo này có căng cứng không ta.

Thông tin anh em chia sẻ lại mà, vì họ share chim sợ mang tiếng nên test kĩ, vùng nào chắc thì họ nói chắc, còn ko thì thôi chứ đâu phải người qua đường xã giao 2 - 3 câu.