Chào mào hót chuyện gần như cả ngày!!! Có vấn đề gì không anh em

hoavnptqnm

Mình mới bắt đầu chơi chào mào và vừa sở hữu 1 chú tơ cách đây 5 ngày( chủ cũ chăm mới 4 tháng lồng). Tuy nhiên chỉ thấy nó hót chuyện cả ngày( chim khá dạn), lâu lâu thét lên vài cái rồi lại hót chuyện. Chuyện gì đang xảy ra????? Hix hix

tuannokia789

muà này chim hót chuyện đi gió là nhiều bác à lanh vậy mà.nếu hôm nào trời đẹp bác thử cho đi tãi chim xem sao.hót chuyện thì chẳng vấn đề gì cả bác a'.bác cứ chăm em nó thật tốt vào.thân

Mrbin

nó đang ổn lại nhưng miếng võ học đc ở ngoài thiên nhiên đó mà . hót chuyện nhiều là chú chim này mau mỏ đấy

hoavnptqnm

Lúc mới mua, len teng đem xuống cội nó im re. Chắc là khiếp, về nhà chỉ tò tí te thế thôi. Mới chơi nên cũng chưa rành lắm, mình tưởng đâu chim bị trúng gió!!!

caube1002

bình thường thôi bạn à, em nó hót chuyện nhiều chứng tỏ em nó mau mỏ đấy, do em nó lạ nhà, lạ chủ và non tuổi lồng nên chưa sổ bọng to thôi.

vutran

hót thế tốt thôi bạn, miền bắc trời lạnh chim tụt lửa lắm cộng thêm mới đổi chủ nữa,chăm tốt 1 thgian nó ra giọng đấy

quangdung1983vnqn

nó đang ổn lại nhưng miếng võ học đc ở ngoài thiên nhiên đó mà . hót chuyện nhiều là chú chim này mau mỏ đấy
bác nói đúng quá. em cũng có một em CM, mào lân, nuôi non, đang tập giọng, hót chuyện suốt ngày, lâu lâu lại đổ, quát, ché... con nào chuyện càng nhiều càng tốt.

mai kha

hót nhiều là tốt . ko hot mới đáng buồn bác ha T_T . năm sau chú ta sẻ cang lửa lên thôi .

matna

chim hót chuyện nhiều thì sau này có nhiều chất giọng hay, nên nuôi những con như thế. Không cần vội vã, tới 1 ngày em nó sẽ hót to, hót hay và nhiều giọng nữa. Đa phần những con hót chuyện nhiều sau này lắm mốm , hót hét cả ngày không thôi. Chim hay!

yeuchimhue

chim sắp lên lửa rồi đó bác , và chim trống thì thường hót chuyện đó ạ

shopthuhavd

Hót chuyện là chim ĐỰC:), chim này lanh mòm và chim ĐỰC mới hót chuyện chim CÁI không hót chuyện, từ từ em nó sẽ hót to thôi, bạn đừng lo vấn đề này nhé.

Thân !

hoavnptqnm

Chân thành cảm ơn tất cả các ý kiến chia sẽ của các anh em. Mới nhập môn nên chưa có kinh nghiệm, mặc dù có đứa bạn thân chơi chim rất lão luyện- Võ Ngọc Sơn- @CADN mà chả học hỏi được gì cả, gặp nhau toàn nói chuyện về cám. Ắc ắc!!!!

hoavnptqnm

Chao mào tơ của em đây mấy bác. Các bác xem em nó có tương lai không??? Lách chách hót chuyện cả ngày mà không sổ cũng chẳng thấy vui gì.

chào mào1

ơ cho hỏi tại sao con đực của em lại ko thấy hót chuyện nhỉ ? ko phải cái

Sửa bởi Amin:

hoavnptqnm

Nói thiệt. Mình là Newbie nên đến h vẫn chưa biết chào mào tơ của mình là boy hay girl nữa hay là Pê đê???