chào mào hót giong khướu cao thủ nào giúp em với

nson82

chả là em mới mua 1 con chào mào,tren đường đi công tác,chim nuôi từ nhỏ được 2 năm rùi,vì thời gian gấp quá nên không kịp để ý đên giọng của nó,mang về nhà,cả ngày chỉ hót mỗi một giong khướu,bây giờ làm gì để chim hót lại giong chào mào,pro nao chỉ giup em với,cám ơn nhiều nhiều:D

twoinoneht

Con này nuôi từ nhỏ lên gần khướu nên bị học giọng, nó giờ có học thêm được tiếng chào mào nữa không chứ bỏ giọng khướu đi thi nghe khó. Nếu là mình thì chắc mình sẽ thả chứ không hôm sau nuôi má trắng lại bị học giọng của nó nữa thì:(. Vài lời tâm sự có gì không phải bạn bỏ qua :D

xuanhuy008

tình hình là bất khả trị chủ thớt ơi! chim nuôi từ non lên mà đã 2 năm tuổi thì bác có ép giọng cỡ nào cũng vô phương! chim non nuôi lên phải ép giọng từ sớm, giờ mà bác ép thì không có hiệu quả đâu. mấy con chim con nuôi lên học giọng chậm lắm, không bằng chim rừng được!

vietgun

Vậy nhất rồi còn gì! 2 trong 1.

Bạn vừa thỏa mãn đam mê nuôi chào mào, lại được nghe giọng khướu mà khỏi cần nuôi khướu.

:)))

nson82

hic buồn nhi? thả em nó đi thì tiếc quá mà để lại nuôi thì không đành.liệu cứ nuôi mãi nó có còn học được tiếng chào mào nữa không các bác.nếu xét về khía cạnh tự nhiên thì nó là con chào mào đực.đến tuổi trưởng thành nó vẫn phải tìm gọi bạn tình bằng giọng của no chứ phải không các pro?

xuanhuy008

bây giờ mà bác thả em nó đi thì em nó chỉ có chết! ra ngoài không kiếm ăn được đâu! thôi bác có duyên với em nó thì ráng giữ lại nuôi - nghe tiếng khướu. đợi diệp có bác nào thích thì tiễn em nó đi!kekeke

nson82

mình đang cho em nó luyện với máy tính cũng thấy có triển vọng,hy vọng em nó vẫn còn hứng thú để học bài.

nghethienan hue

chả là em mới mua 1 con chào mào,tren đường đi công tác,chim nuôi từ nhỏ được 2 năm rùi,vì thời gian gấp quá nên không kịp để ý đên giọng của nó,mang về nhà,cả ngày chỉ hót mỗi một giong khướu,bây giờ làm gì để chim hót lại giong chào mào,pro nao chỉ giup em với,cám ơn nhiều nhiều:D
Vậy là bạn có chim độc rồi còn gì,gặp phải em này để ngắm chơi cũng hay khỏi cần đi thi

jang

vậy cũng lạ mà,để nuôi chứ có sao đâu bác,khi nào có em cm mới thì tặng cho người khác nuôi,hông thì cho em xin!
vừa được chơi chào mào vừa được nghe giọng khứu còn gì

nson82

hic con chaò mào này hót có vài giọng giống khươú thôi,nếu ma hót nhiều như khướu thì lại hay,thế nên mình mới mong các pro chỉ giáo cho em nó đi theo 1 hướng mới

vubaucat

dậy cho minh sory.minh đi dợt ở cội có wen 1 người.chim ổng bắt ở campuchia.ổng nuoi chim con lên.nghe toàn giọng khướu.mong bác bỏ wa.,