Chào mào hót nge như nghẹt mũi. Giúp nhanh em với

lenhattan

Như tiêu đề,ko hiểu sao cả tuần nay chú chim nhà em hót như nghẹt mủi vậy. Người đứng thì xù lên như bông gòn vậy. Đã ai từng gặp trường hợp này giúp em với. Thank cả nhà.

toprui

xem ra chim bị gió rồi, cho vài giọt dầu gió vào đáy lồng và tủ áo lại vài ngày.

mai kha

chú chăm cẩn thân ko e nó ,hót ko ra hơi đâu . chúc chú may mắn .

yeuchimhue

trông như triệu chứng của trúng gió ấy , bác hạn chế cho em nó trước gió và tắm nước lạnh quá nhé , nên phủ áo lồng lại vài hôm cho chắc

mai kha

bắc mua kháng sinh hoặc thuốc cảm ,bỏ vao nc . (lúc trc mình củng có con bị, sau khi bỏ thuốc cảm 1/2 viên deconren vao nc 2 hom sau thấy nó hót ho lại ok) ,nhớ phơi năng hàng ngày .

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Gĩa nhuyễn cỡ 10 tép tỏi, bỏ vào tay vắt lấy nước, nhỏ trực tiếp vào hai bên mũi chim bệnh, 3 ngày lần như vậy sẽ hết hẳn. Chúc bác thành công.

Thân, black_fish9402

mai kha

bác nói rõ giúp là nhỏ bao nhiêu giọt bác . để anh e con biết mà thực hiện chính xác . thanks bác .

chaomaophoxuoi

bôi ít dầu gió vào áo lồng rồi cho uông thêm ít mật ong 2 hôm là ok chúc bác chăm mau khỏe chim

yeu-chaomao

Bỏ ít vỏ quế hay quýt vào đấy lồng, bôi ít dầu gió vào áo lồng trùm lại. Kỹ nữa là cho thêm mật ong vào nước uống. 3 hôm sẽ khỏi hẳn.

Quangminhptc

Bác cứ làm tất cả các bài thuốc như ae đã giới thiệu ở trên. (Nhớ không cho chim tắm) chắc chắn sẽ khỏi thôi

lenhattan

Thank cả nhà mình nhé. Chiều nay thấy chú nó có vẽ nhanh nhẹn hơn rồi nhưng hót thì vẩn cứ như ai bịt mũi nó vậy. Và nge nhỏ xíu à