Chào mào hoa

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

akipham

akipham

The Blue Jay (Cyanocitta cristata) is a passerine bird in the family Corvidae, native to North America. It is resident through most of eastern and central United States and southern Canada, although western populations may be migratory. It breeds in both deciduous and coniferous forests, and is common near and in residential areas. It is predominately blue with a white chest and underparts, and a blue crest. It has a black, U-shaped collar around its neck and a black border behind the crest. Sexes are similar in size and plumage, and plumage does not vary throughout the year. Four subspecies of the Blue Jay are recognized.
The Blue Jay mainly feeds on nuts and seeds such as acorns, soft fruits, arthropods, and occasionally small vertebrates. It typically gleans food from trees, shrubs, and the ground, though it sometimes hawks insects from the air. It builds an open cup nest in the branches of a tree, which both sexes participate in constructing. The clutch can contain two to seven eggs, which are blueish or light brown with brown spots. Young are altricial, and are brooded by the female for 8–12 days after hatching. They may remain with their parents for one to two months.

Chào mào bông cái con khỉ ý, đây là chim giẻ cùi lam, thuộc họ quạ. Chúng sống ở khắp miền Đông, Trung Hoa Kỳ và miền Nam Canada, những cá thể sống ở miền Tây có thể di cư. Bác không biết gì thì đừng nói, cả chuyện phân biệt CM trống mái nữa! Bác kêu up clip sao giờ chưa up, thật là bưa cho bác! :|

hoangjtam

thằng nhóc này cuối năm còn muốn gây sự đi tới đâu là um sùm tới đó .k biết thì search là biết .nhỏ tuổi nên nói chuyện có lễ độ tý. dđ là nơi ae học hỏi nhau k nên có những lời lẽ đả kích nhau.

thằng nhóc này cuối năm còn muốn gây sự đi tới đâu là um sùm tới đó .k biết thì search là biết .nhỏ tuổi nên nói chuyện có lễ độ tý. dđ là nơi ae học hỏi nhau k nên có những lời lẽ đả kích nhau.
Ôi sr bác, e có ông anh, ổng mượn nick e chơi mà vào nói ntn, thật sorry !

akipham

Chào mào bông cái con khỉ ý, đây là chim giẻ cùi lam, thuộc họ quạ. Chúng sống ở khắp miền Đông, Trung Hoa Kỳ và miền Nam Canada, những cá thể sống ở miền Tây có thể di cư. Bác không biết gì thì đừng nói, cả chuyện phân biệt CM trống mái nữa! Bác kêu up clip sao giờ chưa up, thật là bưa cho bác! :|
Đã có đoạn tiếng anh viết về Jay Blue dưới.
thích nuôi chim chửi quá rồi nhé, thứ nhất anh không nói nó là chào mào bông, thứ 2 chú háu đá quá, hy vọng chỉ anh hùng phím thôi, ra ngoài đường là thiệt mạng đó!

akipham

Còn clip chim trống mái, anh hứa anh sẽ làm, với người thiếu kiên nhẫn và hàm hồ cộng với tính ích kỹ không thích chia sẽ của chú mày. Thì anh sẽ gửi từng người quan tâm xem trừ chú mày ra.

akipham

Đáng lẽ không nói mấy lời trên ra nhưng theo dõi mấy topic thấy chú mày non má trắng hăng máu lắm. Cũng từng quản trị một sô' forum nên muốn chủ đề có ích và nhiều lượt xem và tích lũy kinh nghiệm từ những trả lời tâm huyết nên có một và điều hướng theo chiều moi kinh nghiệm, lôi kéo một vài quản trị viên box vào xem trình chơi cm của họ đến đâu mà họ ko vào. Với một chủ đề vớ vẩn nếu trả lời Ok thì họ đc điểm, ko thì bộc lộ sự yếu kém! Xin lỗi và Cám ơn!

Đáng lẽ không nói mấy lời trên ra nhưng theo dõi mấy topic thấy chú mày non má trắng hăng máu lắm. Cũng từng quản trị một sô' forum nên muốn chủ đề có ích và nhiều lượt xem và tích lũy kinh nghiệm từ những trả lời tâm huyết nên có một và điều hướng theo chiều moi kinh nghiệm, lôi kéo một vài quản trị viên box vào xem trình chơi cm của họ đến đâu mà họ ko vào. Với một chủ đề vớ vẩn nếu trả lời Ok thì họ đc điểm, ko thì bộc lộ sự yếu kém! Xin lỗi và Cám ơn!
Anh ơi, anh nói sai rồi, má em đỏ hỏn ý :D ( do trời lạnh ), với lại anh bao nhiêu tuổi mà nói em nhỏ? Tưởng nhỏ là không đủ trình độ à, sai lầm rồi! Chúc a ăn tết vv nhá :D

Leodevincy

Chào mào Việt
Thân chào chủ topic và AE,

Trước tiên chủ đề này được mở ở khu vực Chào Mào thành viên box C3 là ko hợp lý, Leo xin move qua khu vực G3. Chuyện bác chủ mở topic muốn câu like thì thông tin phải chi tiết rõ ràng mới thu hút được AE ko kể là quản trị hay thành viên bình thường, cái này bác chủ xem lại chủ đề chỉ ngắn gọn và nội dung topic chỉ với 1 hình ảnh ko chú thích,... Mình cho thời gian 24h đồng hồ nếu bác chủ ko cập nhật thêm thông tin, topic sẽ bị đóng và xoá vĩnh viễn sau thời gian 48h. Còn nếu bác chủ tiếp tục comment gây hấn với thành viên khác hoặc cố tình mở topic khác với nội dung ko rõ ràng thì MOD sẽ delete mà ko cần thông báo trước. Vài lời chia sẻ, hy vọng năm cũ sắp qua, năm mới sắp tới bác chủ và mọi người sẽ có thêm niềm vui và kết giao thêm AE ở khắp mọi miền tổ quốc thay vì hiềm khích và chuốt phiền muộn vào thân.

Chúc sức khoẻ,
Leodevincy

caphesua

Anh ơi, anh nói sai rồi, má em đỏ hỏn ý :D ( do trời lạnh ), với lại anh bao nhiêu tuổi mà nói em nhỏ? Tưởng nhỏ là không đủ trình độ à, sai lầm rồi! Chúc a ăn tết vv nhá :D

A thì kg quan tâm e và người đó có khuất mắc gì nhưng a thấy e cmt nhiều bài với lời lẽ kg đc đẹp cho lắm.e nhỏ hay lớn cũng là việc của e.tham gia diễn đàn này vì sự đam mê và nhiệt huyết thì nên trao đổi và học hỏi lẫn nhau chứ kg nên khiêu khích hay thù vặt làm gì.mạng là ảo nhưng trái đất quay tròn e ah.có một ngày nào đó ae gặp mặt tay bắt mặt mừng chứ kg khéo lại ồn ào là điều kg hay.vài lời nhắn gởi tới e.
Chúc e năm mới sức khỏe và hạnh phúc.
Caphesua

A thì kg quan tâm e và người đó có khuất mắc gì nhưng a thấy e cmt nhiều bài với lời lẽ kg đc đẹp cho lắm.e nhỏ hay lớn cũng là việc của e.tham gia diễn đàn này vì sự đam mê và nhiệt huyết thì nên trao đổi và học hỏi lẫn nhau chứ kg nên khiêu khích hay thù vặt làm gì.mạng là ảo nhưng trái đất quay tròn e ah.có một ngày nào đó ae gặp mặt tay bắt mặt mừng chứ kg khéo lại ồn ào là điều kg hay.vài lời nhắn gởi tới e.
Chúc e năm mới sức khỏe và hạnh phúc.
Caphesua
Cảm ơn, a cũng vậy :))

Trước tiên chủ đề này được mở ở khu vực Chào Mào thành viên box C3 là ko hợp lý, Leo xin move qua khu vực G3. Chuyện bác chủ mở topic muốn câu like thì thông tin phải chi tiết rõ ràng mới thu hút được AE ko kể là quản trị hay thành viên bình thường, cái này bác chủ xem lại chủ đề chỉ ngắn gọn và nội dung topic chỉ với 1 hình ảnh ko chú thích,... Mình cho thời gian 24h đồng hồ nếu bác chủ ko cập nhật thêm thông tin, topic sẽ bị đóng và xoá vĩnh viễn sau thời gian 48h. Còn nếu bác chủ tiếp tục comment gây hấn với thành viên khác hoặc cố tình mở topic khác với nội dung ko rõ ràng thì MOD sẽ delete mà ko cần thông báo trước. Vài lời chia sẻ, hy vọng năm cũ sắp qua, năm mới sắp tới bác chủ và mọi người sẽ có thêm niềm vui và kết giao thêm AE ở khắp mọi miền tổ quốc thay vì hiềm khích và chuốt phiền muộn vào thân.

Chúc sức khoẻ,
Leodevincy
Mod cũng vậy !

akipham

Chúc sức khoẻ,
Leodevincy

Có phải Facebook đâu, mà cũng chẳng có nút like mà câu Like, vớ vẩn. Ông xem dưới đã đưa thông tin chưa. Tôi chỉ nói với 1 người mà mọi người cũng nói vậy. Gây hấn với cái đầu ông. Tào lao

chào mào bổi

Ban Phát Triển Diễn Đàn
akipham:"Đáng lẽ không nói mấy lời trên ra nhưng theo dõi mấy topic thấy chú mày non má trắng hăng máu lắm. Cũng từng quản trị một sô' forum nên muốn chủ đề có ích và nhiều lượt xem và tích lũy kinh nghiệm từ những trả lời tâm huyết nên có một và điều hướng theo chiều moi kinh nghiệm, lôi kéo một vài quản trị viên box vào xem trình chơi cm của họ đến đâu mà họ ko vào. Với một chủ đề vớ vẩn nếu trả lời Ok thì họ đc điểm, ko thì bộc lộ sự yếu kém! Xin lỗi và Cám ơn!"

chào bạn akipham. bạn từng quản trị 1 số forum, tôi nghĩ bạn có nhiều kiến thức về chim, nếu bạn có nhiều kinh nghiệm về chào mào , hãy chia sẽ nhiều kiến thức quý giá cho AE.

Diễn đàn sử dụng tiếng Việt, bạn đi giải thích bằng tiếng Anh, phải chăng bạn đang chọc phá diễn đàn? Hay bạn muốn chứng tỏ trình độ tiếng anh thông qua chào mào? Dù cách nào cũng không nên.

Tôi thấy chủ đề mang đến sự cãi nhau vô ích trên diễn đàn mà xuất phát từ bạn. Chính bạn cũng thừa nhận chủ đề này vớ vẩn. Vậy chủ đề sẽ được đóng.
Chúng ta trên diễn đàn phần lớn là chưa biết mặt nhau, có chăng là biết nhau qua cách bình luận.
Bạn nên chú ý dùng từ cho lịch sự với AE diễn đàn. Dù diễn dàn là Ảo nhưng thông qua cách bình luận, một phần Thật trong mỗi thành viên dần dần hiện rõ.

Chúc bạn năm mới dồi dào sức khỏe và hạnh phúc.

chào mào bổi. thân chào.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.