Chào mào huế 1,5 mùa a lưới

shopthuhavd

Chim đẹp.Tướng chim + giọng đó 100% Huế rồi còn ji nữa.
Chúc bạn có E Huế hay.

amoongtridung

Tui đoán đây là chim vùng Quảng trị giáp với huyện A Lưới, dân chơi chim A Lưới còn gọi là chim Lào đó bác.ra giọng ngắn hơn chim A Lưới.

ledinhnhan01

chim đẹp quá..nhưng ít đảo giọng...còn vùng nào thì....em không ý kiến....chờ cao thủ thôi, hihi

giọng của nó là sổ bọng 2 lần như vậy đó bạn,em nó còn 2 giọng khác nữa,có bạn nào gặp trường hợp như chim mình chia sẻ với mình với nhé,có lúc nó hót giọng chào mào sen lẫn giọng lửa tổng cộng mình dếm > 20 tiếng là sao ,nhà k nuôi chèo lửa

VipClub

Vua Chào Mào
Theo em đoán thì chim này nuôi lứa lên. ko có giọng đặc trưng của vùng nào. Nhưng con này chim Huế đấy bác !

pepsi47

Moderator
con này giọng ngắn quá , giống giọng daklak hơn
Theo mình con này đúng chim Huế còn vùng nào thì mình không biết, còn bác này nói là giống chim Đak lak thì sai lầm to, chim Đak lak không hót giống vậy chim Đak Lak đi tông nhanh và dính âm chứ không giống em này đi tông rời rạc từng âm rõ ràng, Con chim ở trên chưa có lữa củi nên chưa ra hết giọng thôi chứ mình nghĩ con này cũng có tố chất lắm ráng nuôi cho em nó thật căng đi chủ tóp mình tin nó sẽ không làm bạn thất vọng đâu, thân pepsi47.

mấy bạn cho mình hỏi ,con chào mao nhà minh bữa kia nó nhảy trúng thành lồng kẹt đầu vào nan,rụng hết 20 cộng lông cánh là sao vậy,thank

kingbirds_QN

Là vì em nó muốn chủ sắm cho cái lồng xịn em ko muốn ở lồng sắt nữa đâu.hi
Lồng sắt rất hay bị như thế bạn à. ko mắc chân thì mắc đầu, nên cho em nó ở lồng tre hay gỗ mới ok.thân

akaido79

Đúng chuẩn chim Huế nhưng ko rỏ vùng nào, vì ra giộng ngắn và thưa quá

chaomaodibao

Nó chưa đi hết tông, nhưng chắc chắn là chim Huế. Có thể do lại tạp giọng, về dáng bộ theo mình nó nằm khoảng 70% A lưới

102

Theo mình con này đúng chim Huế còn vùng nào thì mình không biết, còn bác này nói là giống chim Đak lak thì sai lầm to, chim Đak lak không hót giống vậy chim Đak Lak đi tông nhanh và dính âm chứ không giống em này đi tông rời rạc từng âm rõ ràng, Con chim ở trên chưa có lữa củi nên chưa ra hết giọng thôi chứ mình nghĩ con này cũng có tố chất lắm ráng nuôi cho em nó thật căng đi chủ tóp mình tin nó sẽ không làm bạn thất vọng đâu, thân pepsi47.
mình cũng ko bit , nhưng chim nhà mình giống con này nè hót ngắn như thế nhưng chủ tiệm nói là chim daklak nên có j anh bỏ qua cho

hand

Theo mình em này là chim Huế nhưng vùng nào thì chờ các cao thủ khác vào đánh giá.